Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 3.6 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
Author Message
ton666 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
พุทธพจน์ นั้นหมายถึง

พระดำรัสขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

คำพูดขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพระพุทธเจ้า

พุทธพจน์ ที่ว่า ภาชนะไม่คู่ควร ที่น้าหนึ่งบอกว่า องค์หลวงพ่อที่เป็นพระอาจารย์ของหน้าหนึ่ง
ได้เทศสอนบ่อยๆความหมายเดียวกันกับของผมใช่มั้ยครับ คือเป็นคําตรัสขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทะเจ้า ใช่มั้ยครับ
ไม่ใช่อะไรครับ กลัวคนอื่นจะเข้าใจผิดอะครับ

อย่างพี่ๆ ผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเรา หรือ อย่างน้าเล็ก ผมไม่กลัวว่าจะเข้าใจผิดครับ
เเต่กลัวเด็กรุ่นน้องๆ มาอ่านเเล้ว จะไม่เข้าใจครับ

ยังไงช่วยอธิบายข้ออรรท ข้อธรรมนี้ ให้ผมเเละน้องๆฟังหน่อยก้อดีนะครับ
ผมเอง ก้อสนใจครับ เอาภาษาง่ายนะครับ ผมไม่ค่อยเก่งบาลีครับ

ป.ล งานเพลงของน้าหนึ่ง ส่วนใหญ่เเล้วเพราะมากครับ ผมชอบครับ
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
05-06-2010, 04:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ - by ton666 - 05-06-2010, 04:27

Forum Jump: