Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า
Author Message
fretbuzz Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า
สวัสดีครับ น้าGrid น้า katayoot น้า POP_250823 น้า pooh ต้องให้ creditน้าป๋อครับ ว่ามีกล้องดี ถ่ายรูปได้สวยกว่าผมเยอะเลย ถ้ามีโอกาศได้ไป meeting จะหิ้วไปให้ลองกันครับ
เรื่องเสียง ถูกใจผมนะ มีbalance ที่ดี เสียงใส มีเบสลึก เล่นได้ทั้งpicking และตีคอร์ด เพราะผมชอบกีตาร์ Kevin Ryan กีตาร์ตัวนี้ มีdimension และการวาง bracing เหมือนของ Kevin Ryanเลยครับ
ได้ทํากีตาร์สั่งทําได้ความรู้ขึ้นมากเลย เพราะต้องศึกษา ค้นคว้า วัสดุอุปกรณ์ เราเลือกเองทุกชิ้น ได้เห็นทุกขั้นตอนการทํา ตั้งแต่เป็นแผ่นไม้ จนเสร็จออกมาเป็นกีตาร์ signature ของเราเองก็สนุกดีครับ
ต้องขอ บอกก่อนนะครับว่า ไม่ได้เชียร์ ช่างทํากีตาร์ ท่านไหน เป็นพิเศษ ช่างทํากีตาร์ของไทยมีหลายท่าน ถ้าคิดว่าจะสั่งทํา ต้องลองหาข้อมูลดูก่อน นะครับ
01-12-2007, 07:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า - by fretbuzz - 01-12-2007, 07:07

Forum Jump: