Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
All I Have - Povation's Guitar Gallery
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: All I Have - Povation's Guitar Gallery
(28-06-2010, 20:43)povation Wrote: ขณะนี้ผมมีกีตาร์ประมาณ 150 ตัว
อยู่ระหว่างการตัดสินใจครั้งสำคัญเพื่อคัดออกให้เหลือเก็บสะสมและใช้งานเพียง 100 ตัว
ใครจะกรุณาช่วยคัดเลือกหรือรับไปดูแลบ้าง โปรดแจ้งความประสงค์มาโดยด่วนที่สุด
ก่อนที่กีตาร์ของผมจะค่อยๆเลือนหายไปทีละตัวสองตัวจาก Gallery
ผมไม่เคยเบื่อกีตาร์ที่ผมมี
ผมไม่ได้เป็นคนโลภที่จะต้องมีไว้มากมาย
ผมคิดเสมอว่าสักวันหนึ่งผมคงอาลัยอาวรณ์กับกีตาร์ที่รัก
แต่ผมยินดีที่กีตาร์ของผมจะตกทอดไปอยู่กับผู้ที่เห็นคุณค่า
ผมยังคงเสาะแสวงหากีตาร์ที่น่าสนใจในความคิดของผม
อย่างต่อเนื่องและไม่หยุดยั้งตราบที่สตางค์ยังพอมีเหลือ
ผมเลือกที่จะสะสมกีตาร์ดีกว่าสะสมสตางค์

อ้าว....แล้วจะลดจำนวนกีตาร์ลงได้อย่างไร
นั่นน่ะสิ....

ตอนนี้บางตัวก็เลือนหายออกไปจากบ้านเต่าแล้ว
แต่มิใช่น้อยที่กลับเข้ามาประจำการแทน....
เป็นเพราะเพื่อนๆที่มีกีตาร์น่าสนใจเช่นกัน
จึงทำให้ผมลดจำนวนกีตาร์ที่บ้านเต่าลงได้ยากยิ่งนัก
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
23-07-2010, 12:33
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: All I Have - Povation's Guitar Gallery - by povation - 23-07-2010, 12:33

Forum Jump: