Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมอยากดับกระแส Lowden
Author Message
art Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ผมอยากดับกระแส Lowden
โอ้โห..งานนี้สนุกแน่ครับ ผมว่าถ้า Lowden จะเป็นรอง ก็เห็นจะเป็นเจ้า Mcilroy ของพี่กฤษณ์เนี่ยะแหละครับ
โทนเสียง กับวิธีการทำใกล้เคียงกัน แถมคนทำ Mcilroy ยังเคยทำ Lowden มาก่อน
เชื่อว่าน่าจะต้องหาวิธีปรับให้ดีกว่าของเดิม เพื่อสร้างจุดขายแน่ ๆ
(อยากลอง Mcilroy จังเลยครับ เอาไว้ถ้ามีโอกาสขออนุญาตแวะไปเยี่ยมพี่กฤษณ์หน่อยนะครับ )

งานนี้โชคดีที่ใช้เจ้า Bare Claw ของพี่กฤษณ์มาเป็นตัวเปรียบ เพราะเสียงเปิดไปเรียบร้อยแล้ว
ขืนใช้ไอ้อ้วนของผม หรือ พี่กิจจา เห็นทีจะสู้เค๊าไม่ได้ เพราะเสียงใหม่เหลือเกิน
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องตีคอร์ดครับ ไม่ได้เรื่องจริง ๆ 6 สาย มันแข่งกันเอง เสียงยุ่งไปหมด

ว่าแต่อาจจะต้องให้คะแนนในแต่ละสไตล์การเล่นด้วยดีไม๊ครับ พี่กฤษณ์
เช่นเพลงประเภทที่สตรัมป์คอร์ด (อันนี้ Lowden แพ้ Martin กระจุยแน่ ๆ )
เพลงประเภท Finger Style เป็นต้น

ถ้าให้ผมวางเดิมพัน ผมว่าคะแนนรวม Lowden น่าจะแพ้นะครับ
แต่ถ้าใครชอบ Picking เป็นหัวใจล่ะก็ ไม่แน่เหมือนกัน
29-11-2007, 08:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - by art - 29-11-2007, 08:56

Forum Jump: