Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมอยากดับกระแส Lowden
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมอยากดับกระแส Lowden
เท่าที่จำใด้คนที่ปลุกกระแส Lowden ขึ้นมาเมื่อปีที่แล้วน่าจะเป็นคุณจ๋า
และคุณ Joanyuy หลังจากนั้นไม่นานก็มีหลายคนไปลองเสียงเจ้านี่กัน
น้ากิจจาติดใจมากแต่ตอนนั้นตัวที่ขายในเมืองไทยสภาพไม่ค่อยสมบูรณ์
เลยต้องสั่งมาจากญี่ปุ่น

ตอนแรกผมไม่ค่อยเชื่อคนที่ปลุกกระแสเท่าไหร่เลยไม่อยากไปลองให้เสียเวลา
แต่เมื่อมีโอกาสไปญี่ปุ่นเลยใด้ลองเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นอย่างเช่น Goodall,
Collings ฯลฯเลยต้องยอมรับว่าเสียงมันดีจริงและหิ้วกลับมาหนึ่งตัว มีอีกตัวที่
ชอบมากเหมือนกันคือไอ้อ้วนเลยฝากหลานส่งกลับมาอีกตัว

กระแส Lowden เริ่มจะแรงขึ้นหลังจากงานเขียวเจี้ยบ แรงจนผมไม่อยากเอาออกจากบ้านไปให้ใครลองอีกเพราะเอาไอ้อ้วนออกไปหนเดียวโดนน้าตู่คว้าใส่รถเลย
ตอนนี้เท่าที่ทราบก็มีคุณหมอ Rasun น้า Pooh และคุณ Art ติดเชื้อไปเรียบร้อย
แล้วและยังมีอีกหลายคนที่กำลังจะติด

ผมเลยอยากเสนอให้บุคคลคนหนึ่งที่ไม่ติดกระแส Lowden แน่นอนคือคุณ Yodchula เป็นผู้ทดสอบ Lowden รุ่นดังคือ O35 เทียบกับกีต้ารืยี่ห้ออื่นที่
ราคาพอฯกันรวมทั้ง Martin ด้วย ทดสอบกันแบบจะฯโดยการอัด soundfile
มาให้ฟังเลยครับ จะใด้รู้ว่าคราวนี้ Lowden มันจะดังหรือจะดับ

ถ้าคุณ Yodchula ว่างผมจะเอาไปทิ้งใว้ให้ทดสอบวันอาทิตย์นี้เลยก็ใด้ครับ
27-11-2007, 22:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ผมอยากดับกระแส Lowden - by pood - 27-11-2007, 22:35

Forum Jump: