Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: 2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25
แต่ถ้าคิดอีกทีว่า ซื้อรถยนต์จะได้ความสุข ทันที ทั่วถึงทุกคนในครอบครัว
ได้ใช้สอย แม้จะราคาตกไป ก็ต้องยอม เพราะเป็นไปตามกลไกของตลาด ....เออ...ว่าไปแล้ว น่าคิดนะ...
แต่คิดแป๊บเดียว ผมก็ตัดสินใจได้ว่า...ถ้ารถที่ไม่ชอบ..จ้างให้ก็ไม่ซื้อ!

ฉะนั้น เมื่อซื้อกีตาร์ดีๆราคาสูงๆมาแล้วต้องใช้ให้คุ้มค่าและแบ่งปันให้เพื่อนๆได้สัมผัสความสุขกันไปคนละนิดละหน่อย

ดีกว่าที่เก็บไว้ในกล่องกีตาร์แล้วรอวันเวลาขายต่อให้ได้ราคาดีๆ...เพราะนั้นมันไม่ใช่ความคิดของผมเลย

หลายครั้งที่ผมเคยพูดว่า หากแม้นมีเงินมากเพียงใดก็ใช่จะได้กีตาร์ตัวที่ปรารถนาได้ ...เพราะบางคนเค้าไม่คิดจะขายซะอย่าง ผมเองก็เคยขอซื้อกีตาร์บางตัวที่ชอบมากๆ แต่เจ้าของเค้าไม่ยอมขาย

ความฝันของผมอีกอย่างก็คือเมื่อลูกๆเล่นกีตาร์เก่งๆแล้ว อาวุธประจำกายที่พ่อหามาไว้ให้จะได้ช่วยส่งเสริมเพิ่มความสุขให้กับเค้ายิ่งขึ้นไปอีก แต่ถ้าความฝันของผมนั้นไม่มีทางจะเป็นจริง ผมก็ไม่เสียใจในสิ่งที่ได้ทำไปแล้ว

อนาคตต่อไปคงเก็บเงินต่อเติมบ้านเต่า ดีกว่า
เพิ่งรู้สึกว่า บ้านเต่าคับแคบไปแล้ว!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 19-04-2010, 21:07 by povation.)
19-04-2010, 15:39
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25 - by povation - 19-04-2010, 15:39

Forum Jump: