Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง
จากการหารือกันระหว่างผมกับคุณหมอedo
ในการดูแลรักษากีตาร์ที่รักของคุณอย่างไร ในสภาวะอากาศแปรปรวน เปลี่ยนแปลงเช่นนี้
(ขออนุญาตนำข้อความส่วนตัวมาลงเพื่อประโยชน์ส่วนร่วมด้วยครับ)

Re: ช่วยยยยยด้วยยยยคร้าบบบบบ

edo เขียน:
...Sharapovaedo....ไม่ยอมให้ผมวางเลยครับพี่ป๋อ....ทำไงดี.....จะซ้อมร้องเพลงอะ.........แย่แล้วววววว.......

หลงมากระวังน้องเค้าช้ำหมดนะครับ!
วันนี้ผมก็เอาออกมาดีดเล่น ยังถามตัวเองและพูดกับพี่แดงเลยว่า
ถ้าผมไม่รู้จักกีตาร์นี้มาก่อน และถ้าได้ลองเล่นแบบนี้ รับรองว่า
ผมจะต้องตามเก็บมาไว้เป็นเจ้าของอย่างแน่นอน ไม่ปล่อยให้หลุดมือไปได้ (ถ้าคนนั้นเขาขาย) เพราะเสียงและAction มันดีเด่นดังจริงๆครับ

....พี่ป๋อครับ.....อากาศจะมีผลต่อ Adamas มั้ยครับ....ช่วงนี้อากาศที่นี่เย็นมากๆ.....บางที่ผมก็เอาออกมาไว้ข้างนอกกล่องนานๆ...
.....บางทีก็ข้ามคืนเลยครับ

มีน้อยกว่ากีตาร์ไม้ล้วนครับ
ทนต่อความชื้นและเชื้อรา!
และที่สำคัญไม่มีระบบไฟฟ้าเข้ามาเกี่ยวข้อง จึงไม่ต้องกังวล เล่นตามสบาย
แต่ระวังหายเท่านั้นเอง!

..อ่า...ครับผม........ขอบคุณคร้าบพี่ป๋อ

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยซิ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-11-2007, 11:46
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง - by povation - 27-11-2007, 11:46

Forum Jump: