Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
**********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
ชอบ Crafter GLXE 4000 RS ครับ
สวยงามมากมาย สเปคดี (all solid) อยู่ในงบ
ปล่อยออกไม่น่าจะเจ็บมาก เพราะเห็นนักดนตรีแถวบ้านผม (ปากเกร็ด-แจ้งวัฒนะ) ใช้อยู่เยอะ
(น่าจะแย่งกันรับช่วงเลยล่ะครับ)

ยี่ห้อต่อมาผมเชียร์ Ovation ครับ เรื่องภาคไฟฟ้า และการใช้งานบนเวที น้าๆหลายคนยืนยันว่าหายห่วง
ปล่อยออกเจ็บนิดหน่อย กินพาราฯ ก็หายครับ

สุดท้าย Cole Clark อยากให้ไปลองมาก เพราะภาคไฟฟ้ายอดเยี่ยมอีกเช่นกัน
แต่รุ่นที่อยู่ในงบ น่าจะเป็น FL1AC ซึ่งผมไม่เคยลองครับ (เลยอยากให้น้าไปลองก่อน) ผมไม่กล้าฟันธง
เพราะมันเสียงมันเป็นเอกลักษณ์มาก คนชอบ-ชอบเลย แต่คนไม่ชอบ-ไม่ชอบเลยเหมือนกัน
ตอนปล่อยไม่แน่ใจครับ เพราะมันยังใหม่ในไทย ยังไม่ค่อยเห็นใครปล่อยกัน เลยประมาณไม่ถูกครับ
(ถ้ายังไงซื้อมาแล้วอยากปล่อยมาถามผมก่อนนะ ผมอยากได้แต่ไม่มีตังค์ซื้อมือ 1 Tongue)

และไหนๆ มี 2 คน พูดถึงถึง Seagull แล้ว เพราะงั้นสุดท้าย (จิงๆ) ผมขอ.................
เชียร์ Seagull ครับ 5555555555555
เบสจะบึ้มมาก ถ้าน้าใส่สาย 6 รวดเดียว 3 สายเลย Tongue

ตกลงได้ตัวไหน มารายงานมั่งนะครับ ลุ้นๆ
ชอบมากเลยเวลามีใครจะซื้อกีต้าเนี่ย

ปล.แต่ Seagull ผมว่าตอนปล่อยออกน่าจะเจ็บหนักครับ นอนเตียงหลายวันเลยล่ะ
09-04-2010, 23:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- *********** - by dear709 - 09-04-2010, 23:53

Forum Jump: