Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
**********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- ***********
นำเสนอ Cort CJ CE AS5 All Solid ทรงจัมโบ้ ครับ ราคาลดแล้วคงอยู่ในงบพอดี
ไม้หน้า German Spruce หลังและข้าง Rosewood
คอmahogany 1 ชิ้น fretboard ebony คออ้วนดีครับ
มาพร้อมกับ Fishman prefix PlusT ลุยกลางคืนสบายมากๆๆ รู้สึกจะมาพร้อมเคส
ความหลากหลายทั้งนี้ขึ้นอยู่กับมือขวาและการตอบสนองของปรีแอมป์ครับ
ที่แต่เซ่งฮงครับ (ช่วงนี้เข้าเวิ้งยากหน่อยนะอิอิ)

อีกตัว กระหึ๋มน้อยหน่อย คือ Crafter GLXE 4000 RS สเปคไม้เดียวกันเลย
มาพร้อมกับ LR Bagg Element Pro ลุยได้ไม่แพ้กัน
แต่เป็นทรง Grand Auditorium ครับ ที่MC มีสาขาละตัวเท่านั้น สาขาพารากอน มีคนรู้จักสอยไปแล้ว
หวิดไปก่อนโดนปิดอาทิตย์เดียว ไม่มีเคส ซื้อgator เพิ่มก็พอดีงบ

ส่วนตัวลุยกลางคืนเอาแค่top solid เนียนๆก็พอแล้วสำหรับผม กีตาร์ตอยสนองดีไป ก็ไม่เหมาะกับเวทีบ้านเรา
ทั้งฮืม หอน ชื้น ง่าย แต่ บางอารมณ์ก็เอา G22 RS ไปลุยเหมือนกัน555
อ่อ ที่น้า tawanv ลงขายก็น่าสนไม่น้อยนะครับ โดยเฉพาะ Ovation อิอิ
ไปลองดูนะครับ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
08-04-2010, 16:22
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: **********โปร่งไฟฟ้า งบ30,000 +/- *********** - by papachill - 08-04-2010, 16:22

Forum Jump: