Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Close Every Door : Joseph and the Amazing Tecnicolor Dreamcoat
Author Message
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
RE: Close Every Door : Joseph and the Amazing Tecnicolor Dreamcoat
pinkuitarz Wrote:นั่นสิคะ น้าซีซ่าร์ ปิ๊งเห็นอาศักดิ์ชัยโพสท์แล้วยิ่งงง กงเต้ก กว่าเก่าจริงๆค่ะ ตกลงเพลงนี้มันเป็นยังไงกันแน่เนี่ย?? ด้วยช่วย... Sad

Big Grin
ละครเพลงเรื่องนี้เป็น Rock Opera เรื่องแรกของ Sir Andrew Lloyd Webber ค่ะ ส่วนเนื้อร้องประพันธ์โดย Tim Rice

เรื่องนี้เป็นทีนิยมเพราะมีเนื้อเรื่องสนุก เพลงเพราะหลากหลายสไตล์
สำหรับ Close every door เป็นเพลงที่มีเนื้อหาที่แสดงออกถึงความเชื่อมั่น ศรัทธาในพระเจ้า และความกล้าหาญที่จะเผชิญความยากลำบากของ Joseph ค่ะ

SARUN Wrote:
ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:มันเป็นเพลงของพวกชาวเกย์นะจ๊ะหนูปิ๊งกี้
ปิดทุกประตู ยกเว้นประตูหลัง เหมือนกับเพลงของ CCR ไง
"Looking Out My Back Door"

ถ้าน้องปิ๊งมาเห็นแล้ว คงงง กงเต๊ก กว่าเก่าเป็นแน่.?
ก็น่าจะงงอยู่หรอก -_-"

ยอดเยี่ยม69 Wrote:ออกเรือน เป็นภาษาไทยในสมัยโบราณ หมายถึง แต่งงาน
แต่ในที่นี้ ออกเรือนใหม่ หมายถึง แต่งงานใหม่ หรือมีสามีใหม่ใช่หรือเปล่าครับน้าPopปี้

.............................................................................
No Woman No Crime
ขอบคุณน้ายอดเยี่ยม69 ที่ช่วยให้ความกระจ่างกับคำว่าออกเรือนครับ ..แม้ว่ามันอาจจะไม่ช่วยให้สถานการณ์ของผมดีขึ้น -"-

poPPie Wrote:เย๊ยย... ไม่ใช่มั๊งครับ 5555 เดี๋ยวป้าม่าย ช็อคตาย ซะก่อน น้องเค้ายังโสดมั๊ง..? ครับ น้ายอดเยี่ยม
แต่ออกเรื่อนใหม่ของผม คิดว่าน้องเค้าน่าจะ ย้ายบ้าน หนะครับ หายต๋อมไปเลย
ย้ายบ้าน และงานท่วมครับผม
แล้วจะเอาเวลาที่ไหนไปหาสามีรวยๆ ให้ตังค์เราไปเที่ยวนะเนี่ย T____T
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 05-02-2008, 22:14 by myakira.)
05-02-2008, 22:08
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Close Every Door : Joseph and the Amazing Tecnicolor Dreamcoat - by myakira - 05-02-2008, 22:08

Forum Jump: