Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คามหา martin d 42 คับ
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: คามหา martin d 42 คับ
เรียกว่าข้อเสียก็คงมิได้ครับไม่สามารถติได้

แต่ทว่าผมลองเล่นแล้วไม่ถนัดครับผมก็ตัวเล็กเคยคิดว่พวกทรงเล็ก ๆ น่าจะถนัดครับ พอเล่นเข้าจริงมันเล็กแล้วไม่ถนัด

เพราะผมถนัดวางแขนขวาบันขอบกีต้าร์น่ะครับมันเล่นพอดีเลย แต่ทรง OOO มันเล็กไปทำให้ระยะมือขวาผมเล่นไม่ถนัดเลย

แล้วลำตัวบางกว่าทรง D ทำให้ผมรู้สึกแขนขวาผมห้อยเลยครับเล่นไม่ถนัด ถ้าจะให้เล่นได้สบายอาจจะต้องใส่สายสะพายแม่ในเวลานั่งเล่นครับ

แล้วอีกอย่างผมรู้สึกว่าผมรู้สึกคุ้นกับเสียงของทรง D มากกว่าครับผม OOO

แต่ที่ชอบมากของ OOO-28ec คือ คอ V ครับถูกในผมเลยเข้าอุ้งพอดีเลยครับเวลากดสาย 6 ด้วยนิ้วโป้งแล้วพอดีอุ้ง เพ๊ะ ๆ เลย ^^

เลยสนใจ HD28V เพราะว่าความสวยแบบ vintage ด้วยและคอ V และเป็นราคาที่ผมน่าจะพอเอื้อมคว้ามาได้ครับผม

ซึ่งได้แอบไปลอง HD28 มาแล้ววันนี้ประทับใจเสียงพอสมควรเลยครับเลยคิดว่าถ้าเป็น HD28V นี่คงโดนใจเป็นที่สุดเลย

ทั้งลูกบิดวินเทจ และ long saddle กรี๊สสส........หลอนนนนน ครับ หลอนจนต้องแอบโทรไปถามราคามือ 1 ที่ร้าน " โชคดี ดนตรี " มาเลยทีเดียวครับน้า ^^

*แต่ตอนนี้คงด้อม ๆ มอง ๆ ต่อไปเผื่อว่าจะหลุดมาในช่วงจังหวะที่พอดีครับ
Smile stupid is as stupid does Smile
10-03-2010, 03:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คามหา martin d 42 คับ - by pizuuh - 10-03-2010, 03:31

Forum Jump: