Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายกีตาร์สำหรับ GUILD JF 55 ยี่ห้อไหนเหมาะสุดครับ
Author Message
Fongvin_kla Offline
Member

Likes Given: 1
สายกีตาร์สำหรับ GUILD JF 55 ยี่ห้อไหนเหมาะสุดครับ
กำลังจะเปลี่ยนสายกีตาร์ครับ ตอนนี้ใส่ ELIXIR เบอร์ 13 อยู่ครับ
ขอเรียนสอบถามหน่อยครับว่า......GUILD JF 55 ใส่สายเบอร์ไหน
ยี่ห้ออะไร...เหมาะสุด...ส่วนตัวชอบแนว PICKING เพลงเพื่อชีวิตประมาณนี้ครับ
จะใส่อะไรดีครับ.....กะว่าจะใส่แค่เบอร์ 12 ก็น่าจะพอแล้วครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆคำตอบที่แนะนำ ... น้าๆทุกท่านที่ให้ความรู้ผู้อ่อนด้อยเรื่อยมา
ขอขอบพระคุณนิมิตกีตาร์ ครับ ที่ ให้โอกาสคนต่างจังหวัดได้เรียนรู้เรื่องกีตาร์ครับ

Attached Files Image(s)

06-03-2010, 00:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สายกีตาร์สำหรับ GUILD JF 55 ยี่ห้อไหนเหมาะสุดครับ - by Fongvin_kla - 06-03-2010, 00:01

Forum Jump: