Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cutหรือไม่cut ดี
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: cutหรือไม่cut ดี
THOCHIO Wrote:ที่มาของคำถาม

อ๋อ สนใจ Furch นี่เอง

ถ้าเรื่องความสวยของ cut หรือ ไม่ cut

ในความคิดผม ต้องดูขนาด และ ทรงของ กีต้าร์ ด้วยครับ

ผมมองว่าถ้าเป็นทรงคล้ายน้ำเต้า หรือ ทรง Next ที่ Takamine เรียก

หรือทรง ตระกูล 14 ของ Taylor ที่ใช้เรียกว่าทรง Grand Auditorium

จะ cut หรือ ไม่ cut ก็สวยงามครับ

แต่ถ้าทรง เดทนอท ตัวเต็มจะสวยกว่า (ผมมีเดทนอท เป็น cut ครับ)

แต่ยังไงเลือกกีต้าร์ ที่เราเล่นแล้ว

ถูกใจ ถูกมือ ถูกหู และที่สำคัญ ถูกตัง (ถ้าได้ ก็จะดีมากครับ)

เพื่อจะได้นำมาตอบสนองความสุข ในการเล่นกีต้าร์ มากที่สุดครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
22-11-2007, 14:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: cutหรือไม่cut ดี - by san - 22-11-2007, 14:53

Forum Jump: