Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำ อย่างแบบด่วนพี้เศษเกี่ยวกับการเลือกซื้อ gibson รุ่นเก่าพระเสกคร้าบ
Author Message
shmoinync Away
Member

Likes Given: 0
ขอคำแนะนำ อย่างแบบด่วนพี้เศษเกี่ยวกับการเลือกซื้อ gibson รุ่นเก่าพระเสกคร้าบ
เนื่องจากเวลามีน้อยที่จะกล่าวเรื่องที่มาที่ไปของเหตุการณ์ฉุกละหุกนะครับ
ก็ตัดเข้าเรื่องที่จะถาม tips ในการดูกีต้าร์ gibson ประเภท acoustic flattop เรื่องในความเป็นไปได้ในชื่อรุ่นและปี และวิธีสังเกตุ , ความเห็นจากน้าๆ ฯลฯสิ่งที่ผมควรรู้ เพราะผมนั้นไม่รู้อะไรเลย ไม่เคยคิดว่าจะได้ครอบครองเจ้ากีต้าร์ยี่ห้อนี่ แต่ว่าเมื่อทุกๆอย่างดูจะเหมือนโชคชะตา ถึงคราที่สิ้นหาทางเลี่ยง ผมเลยจำต้องรวบรัดวัดใจกับ

รุ่นๆนึง เค้าบอกว่ามันเป็น gibson ราวๆปี50's จริงๆมีระบุว่า 50 เท่าไร แต่ผมลืม
สภาพดูเยินมากภายนอก แต่ยามได้จับด้วยมือ อืมม ก็แข็งแรง แล้วทดลองก็มีความรู้สึกว่า อืมม เนื่อคู่อีกแล้วมั้งสินะ แต่ ณ ตอนนี้ ผมไม่รู้ว่ามันมีชื่อรุ่นว่าอะไร มันไม่มีป้ายบอก และจุดที่ควรสังเกตุพิเศษผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าที่เด่นๆ ปิกการ์ดมีหมุดยึด ทรงขนาดเล็กกว่า size มาตรฐาน
ผมลองมา research ้อมูลที่บ้านก็เจอรูปที่ดูจะใกล้เคียงกับgibson ตัวดังกล่าวดังนี้ซึ่งดูแล้ว
จะใกล้เคียงตระกูล lg , l มากกว่า ที่จะเป็น J
น้าๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยนะครับ
โทรมาแนะเลยก็ยิ่งดีสุดๆ
0865256665

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 27-01-2010, 11:19 by shmoinync.)
27-01-2010, 03:01
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำแนะนำ อย่างแบบด่วนพี้เศษเกี่ยวกับการเลือกซื้อ gibson รุ่นเก่าพระเสกคร้าบ - by shmoinync - 27-01-2010, 03:01

Forum Jump: