Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
"Buffalo Project" อัลบั้มที่ผมและเพื่อนๆช่วยกันทำครับ..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
"Buffalo Project" อัลบั้มที่ผมและเพื่อนๆช่วยกันทำครับ..
ขอฝากอัลบั้มไว้ในอ้อมใจทุกๆท่านด้วยนะครับ.. กับงานเพลงทางเลือก อิสระ-ไร้สังกัดและขอบเขต.. อีกหนึ่งงานครับ..
(ทำกันเองตั้งแต่เนื้อร้อง-ทำนอง-เรียบเรียง-อัดกันเอง-ปั๊มแผ่นเอง-ทำปกเอง จริงๆครับ..)

งานเพลงชุดนี้มีสมาชิกบ้านสีฟ้า 2 คนครับที่เข้าไปร่วมทำด้วยกันคือ ผม และ พี่เชน papachill ครับ..
[Image: 18660585.jpg]

ในอัลบั้มนี้เป็น ep. ครับ.. มีทั้งหมด 4 เพลง
ผมได้ช่วยทำเพลง 2gether ในส่วนของ acoustic guitar ของเพลงครับ..
ส่วนพี่เชนทำเพลง miss E lovers.. ในส่วนของ acoustic guitar/เนื้อร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง ครับ..

อัลบั้มนี้ได้วางขายในงาน Fat festival ที่ผ่านมาไปจำนวนหนึ่งแล้วครับ..

นอกจากอัลบั้มที่พวกเราทำกันเองแล้ว.. ยังมีเสื้อยืดที่ทำขึ้นมาจำนวนจำกัดขายอีกจำนวนหนึ่งนะครับ..
[Image: 47025576.jpg]

ซึ่งรายได้ทั้งหมดหลังหักค่าใช้จ่ายทางทีมงาน Buffalo Project จะนำไปบริจาคให้กับมูลนิธิต่างๆเพื่อเป็นกุศลต่อไปครับ..

เชิญคลิ๊กเข้าไปชม hi5 ของพวกเราได้ครับ.. = Buffalo Project =

และในวันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2553..

เรามีงานโชว์และออกบู๊ธที่ถนนสีลมครับ.. ในงาน? Silom Festival 2010 ? ปิดถนนให้คนเดินช๊อบ-ชิม-ชม-ฟัง ตั้งแต่ 10:00o-24:00น.. กันอย่างจุใจ.. โดยบริเวณงานจะเริ่มตั้งแต่หน้าโรงแรมดุสิตธานีหัวถนนสีลมจนถึงถนนนราธิวาส

ศิลปินที่ไปร่วมกันในงานนี้อาทิเช่น..
ติ๊ก ชิโร่ (และศิลปิน-ดาราจากช่องสาม)
Zafari Band (root reggae)
3RD (ska)
Magenta (punk)
Rythm Nation (fusion)
Buffalo Project และอีกมากมายครับ..

หากน้าๆสมาชิกท่านไหนว่าง.. สนใจแวะเวียนมาอุดหนุนผลงานพร้อมกับชมโชว์จากพวกเรา "Buffalo Project" ได้ครับ..
ในงานเรามี CD และเสื้อยืด ไปจำหน่ายในบู๊ธของพวกเราเองครับผม..

โทรมาสอบถามกันได้ครับผม.. 0870707474 กฤษณ์

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้าๆทุกท่านที่จะอุดหนุนกันและน้าๆทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ..

ขอบคุณจากใจครับ..
(This post was last modified: 17-01-2010, 03:28 by Grid...)
17-01-2010, 02:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
"Buffalo Project" อัลบั้มที่ผมและเพื่อนๆช่วยกันทำครับ.. - by Grid.. - 17-01-2010, 02:32

Forum Jump: