Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำการใช้ปรีแอมป์ Takamine DSP AD-1 หน่อยครับ
Author Message
MR.PAT Offline
Member

Likes Given: 0
ขอคำแนะนำการใช้ปรีแอมป์ Takamine DSP AD-1 หน่อยครับ
เนื่องจากผมเพิ่งได้กีต้าร์ Takamine ที่ใช้ปรีแอมป์รุ่น DSP AD-1 ซึ่งปรีแอมป์ Takamine รุ่นอื่นๆที่ผมเคยใช้ไม่ซับซ้อนครับ แต่รุ่นนี้มันมีอะไรซับซ้อนกว่า เลยอยากขอความรู้จากผู้ที่คุ้นเคย หรือกำลังใช้ปรีแอมป์รุ่นนี้อยู่ช่วยแนะนำการปรับปุ่มต่างๆในการใช้งานด้วยครับ
ผมขอเป็นข้อๆ เลยนะครับ
1. ปุ่ม SUB FUNG, F.SELECT, F.LEVEL และ FBA มีประโยชน์และใช้งานอย่างไรครับ
2. Reverb หากไม่ต้องการใช้จะปิดยังไง และเลือกเป็น "d" หรือ "b" ได้ยังไงครับ(ตามข้อมูลบอกเลือกได้ แต่เป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ เพราะภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ ลองปรับแล้วก็เลือกไม่ได้)
3. หากมีปัญหา Feedback จะปรับยังไงครับ
4. Preset ที่มีมาให้ 0-9 หากมีไฟสีแดงเล็กๆติดอยู่ที่ Preset หมายความว่าเป็นPreset ที่ตั้งมาให้จากโรงงาน และหากไม่มีไฟสีแดง เราสามารถ set ได้เอง ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ และหากเราจะ set เอง มีเทคนิคหรือคำแนะนำไหมครับ เช่น ผมอยาก set โปรแกรม 1.ไว้ตีคอร์ท 2. ไว้โซโล 3. ไว้ปิคกิ้ง ประมาณนี้ครับ
อาจถามมากไปนิดครับ แต่อยากใช้ของที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์ คุ้มค่า และใช้ให้เต็มประสิทธิภาพครับ
ปล. กีต้าร์ตัวนี้ซื้อจากน้า pood มาครับ ซึ่งต้องขอขอบคุณ น้า pood มากที่มีน้ำใจแบ่งปัน
กีต้าร์ดีๆ ให้กับสมาชิกได้มีโอกาสใช้ ตัวนี้เสียงดีมากครับ หากน้า pood เข้ามาอ่านแล้ว
มีเวลาร่วมตอบ จะขอบคุณมากครับ

Attached Files Image(s)

22-12-2009, 10:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำแนะนำการใช้ปรีแอมป์ Takamine DSP AD-1 หน่อยครับ - by MR.PAT - 22-12-2009, 10:55

Forum Jump: