Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
Author Message
Nicky Offline
Member

Likes Given: 0
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
ด้วยความสัตย์จริง ดิฉันเคยอ่านกระทู้แนะนำตัว และกระทู้นี้ของคุณเท่านั้นค่ะ ไม่เคยเพ่งเล็งอะไรคุณมาก่อนเลย กระทู้แนะนำตัวของคุณก็ตลกดี ชอบค่ะ ส่วนกระทู้ palor เพิ่งอ่านเมื่อคุณบอกนี่แหละ ท่านเป็นผู้ใหญ่แล้ว คุณพูดด้วยความไม่รู้ ขอโทษท่านแล้ว คุณอาท่านคงไม่ได้ถือสาอะไรหรอกค่ะ ก็อย่าหาว่าสอนนะคะ แลกเปลี่ยนมุมมองแล้วกัน บ้านนี้มีสมาชิกที่หลากหลาย ทั้งนักดนตรี พนักงานบริษัท เจ้าของกิจการ ข้าราชการ แม่บ้าน ฯลฯ แต่ทุกคนเท่าเทียมกันในสังคมค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสังคมบ้านฟ้า ที่ทุกคนรักในศิลปะและดนตรีเหมือนกับคุณ สังคมที่เต็มไปด้วยน้ำใจ พร้อมจะเปิดรับความคิดทางดนตรีและศิลปะของคุณ ไม่กำจัดเพศและวัย แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าใครเป็นใคร นิสัยอย่างไง พูดเล่นด้วยแบบไหนได้ไม่ได้ ขี้น้อยใจ ขี้โมโห หรืออารมณ์ดี ไม่เลยคุณไม่มีทางรู้ถ้าคุณเข้ามาอย่างผิวเผิน ไม่เอาตัวเข้าไปหาสังคมที่คุณอยากสัมผัส และในสังคมไทยนั้น ยังมีความงดงามของ วัฒนธรรม ขนบธรรมเนียม การให้ความเคารพผู้ที่อาวุโสกว่า กาลเทศะ ไม่ว่าท่านนั้นจะเป็นนักธุรกิจพันล้าน หรือคุณตาที่นั่งสีซอเพียงแค่หวังเศษสตางค์ของท่านเพื่อซื้อข้าวกิน ฉะนั้นการที่เราจะสื่อสารอะไรออกไปโดยไม่เคยเห็นผู้รับสาร หรือรู้ที่มาที่ไปของเค้า เค้าก็ไม่รู้ที่มาที่ไปของคุณ จึงเป็นเรื่องที่ต้องใส่ใจมากๆ ค่ะ การพูดจากระเซ้าเย้าแหย่เพื่อหวังให้เกิดความสนุกสนานนั้นก็ดีค่ะ ถ้าใช้กับคนที่เราคุ้นเคย อย่าลืมว่าคุณไม่ใช่พี่โน้ต อุดม หรือ พี่หม่ำ จ๊กหมก ที่ประชาชนรู้จักว่า ลักษณะท่าทาง การพูดจาเป็นยังไง ไม่มีใครรู้เจตนาของคุณถ้าคุณไม่อธิบายให้เค้าพอเข้าใจน่ะค่ะ ถูกที่ถูกเวลา ดีที่สุดค่ะ น้าๆป้าๆที่นี่ ยังอยากฟังผลงานของคุณนะคะ ดิฉันขอรับคำขอโทษ และขอโทษคุณเช่นกันค่ะ ให้แล้วๆกันไปนะคะ เอ...ถ้าloginใหม่ ก็ต้องเป็นน้องใหม่ และก็โดนรับน้องใหม่ด้วยนะคะ น้าๆป้าๆว่าไงคะ เอาเลยมั้ยค่ะ
"Just be myself...that's all"
02-12-2009, 16:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ - by Nicky - 02-12-2009, 16:22

Forum Jump: