Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
Author Message
shmoinync Away
Member

Likes Given: 0
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ
สวัสดีรอบบ่ายครับ พอดีไม่รู้มีปัญหาอะไรกับชื่อ log-in เก่า แต่ด้วยความกระวนกระวายใจเมื่อเห็นข้อความที่เหตุเกิดจากเข้าใจผิดกันแบบปะปนชวนฉงนเป็นที่ชวนหัวที่สุดในรอบ 10 ปี ก่อนอื่นอย่างขอโทษคุณ nicky และขอโทษทุกๆคนที่ต้องพลอยกังวลใจไปด้วย คือถ้าให้เรียบเรียงแบบย่อๆเรื่องความเป็นมา คงเริ่มตั้งแต่ผมไป post ข้อความเกี่ยวกับตามหากีต้าร์ทรง palor แล้วเกิดความกังวลใจที่มีสมาชิกผู้นึกบอกว่าผมไปกล่าวถึงชื่อบิดาของท่านนั้นซึ่งผมก็ไม่เคยรู้จักสมาชิกท่านไหนเป็นการส่วนตัว หรือสนิทเพียงพอที่จะไปละลาบละล้วงล่วงรู้ถึงชื่อบิดามารดรแล้นำมาล้อเลียนกันในพื้นที่สาธารณะเลยครับ แล้วสืบเนื่องด้วยในเวลาไล่เลี่ยกันผมก็พึ่งไปสมัครเป็นสมาชิก patid.com ซึ่งจะเกี่ยวกับด้านดนตรีเครื่องมือ studio electronic ต่างๆ แล้วมันก้ตรงกับช่วงที่ผมเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ในหลายๆท่ีเรื่องการใช้สำนวนภาษาที่น่าเพ่งเล็งจึงพาลทำให้กังวลแล้วพลอยทำให้มุมมองทุกสิ่งทุกอย่างพาลพลิกกลายเป็นลบหมดเลยครับ มันมีหลายๆปัจจัยที่ทำให้ผมต้องมีวิธีสื่อสารในรูปแบบนี้ซึ่งถ้าให้เวลาในการศึกษากันก็จะเข้าใจและไม่รู้สึกว่าแตกต่างจริงๆครับ

ส่วนเรื่องที่พี่ povation แนะนำให้แก้วิธีสะกดคำที่ หัวข้อนี้นั้น ผมยินดี และไม่คิดว่ามันเป็นเรื่องที่เหลือบ่กว่าแรงเลยครับ
ขอบคุณน้า sarun เรื่อง comment ครับ ผมเห็นด้วยเรื่องจุดอ่อนในหลายๆจุดเช่นเดีวกันครับ และพร้อมเปิดกว้างรับฟังทุกมุมมองเพื่อพัฒนาด้วยครับ
ขอบคุณพี่ lek ด้วยครับและที่ลืมไม่ได้พี่ boobyblues ที่คอยฉุดรั้งความไม่เสถียรของอารมณ์ผมให้กลับมาอยู่ในเหตุและผลครับ
ฝากเนื้อตัวอีกรอบครับ
เอ็นดูเจ้าหนูมากมายคนนี้ที่นึงน้าคร้าบบ
02-12-2009, 14:56
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พิพิธพันของหนู แบ่งกันชมกะน้าๆ - by shmoinync - 02-12-2009, 14:56

Forum Jump: