Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตัดต่อ video ใช้โปรแกรมอะไรค่ะ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ตัดต่อ video ใช้โปรแกรมอะไรค่ะ
(09-01-2011, 22:45)povation Wrote:
(28-11-2009, 04:46)Nicky Wrote:
(28-11-2009, 04:05)Webmaster Wrote: 1.ถ้าเป็นเครื่อง PC (Windows) ผมใช้ Adobe premiere pro ครับ
2.ถ้ามีเครื่อง Mac คุณภาพจะดีกว่าพอสมควรครับ ใช้ iMovie ได้เลยครับ
3.มาเล่นที่บ้านเต่า อัดวิดีโอให้ ตัดต่อลง youtube ให้ด้วยครับ Big Grin

ขอบคุณน้าเวปค่ะ เดี๋ยวไปหามาใช้ค่ะ ส่วนข้อ3นี่สะดวกมากเลยค่ะ สนุกสนานประทับใจอีกต่างหากค่ะBig Grin

รออยู่นะครับ
(28-11-2009, 09:03)SARUN Wrote:
(28-11-2009, 05:12)Webmaster Wrote: ยังไม่ได้ถามเจ้าบ้านเลยครับ แต่คาดว่าไม่น่าจะขัดข้อง

ไม่ต้องถาม ไปได้เลยCool
เห็นชอบอนุมัติตามคำขอ

ลงนามอนุมัติ : Sarun C.
(Senior Neighbor of Baan Tao Executive)

Tongue

ใช่แล้วครับ ตามนั้นเลย
(29-11-2009, 00:23).::.pOoH.::. Wrote: ไม่แนะนำ Window Movie Maker เลยจ้า Sad

ถ้าเป็น Adobe Premiere Pro ก็เป็นตัวยอดฮิต เหมาะกับ PC ครับ ผมใช้มาตั้งแต่ Version 4 ตอนนี้พัฒนาไปเยอะเลย

Pinnacle Studio ก็ดีครับ เหมาะกับการใช้งานทั่วไปแบบ consumer level

แต่ถ้าใช้ Mac แนะนำ Final Cut Pro ครับ ที่สุดของความเนียน Cool

----------------

ส่วนใหญ่พวก non-linear video editing มักจะหน้าตาต่างกันไม่มาก จับ footage วางเป็นชิ้นๆ แต่ปัญหามักจะมาจาก foot' ที่คุณภาพต่ำหรือไม่ดี พอมาจับแยก track เพื่อต้องการคุณภาพ เลยไม่ไหวครับ

ถ้าเน้น software ปรับแต่ง+ตัดต่อเสียง ลอง Adobe Audition ดูครับ

แต่ถ้าสำหรับ Mac ก็ Logic Studio ครับ Big Grin

ขณะนี้ ผมใช้เครื่อง Mac อยู่
ยังยืนยันข้อมูลตรงนี้อยู่ไหมครับน้าปูกูรูกุ๊กกิ๊ก
ขอบคุณล่วงหน้าที่จะกรุณาหาข้อมูล Update ให้แก่ผู้ไม่ทราบเช่นผม

ถ้างั้น Garage Band กับ iMovie ก็สนุกสนานเลยครับน้าป๋อ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-03-2011, 00:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตัดต่อ video ใช้โปรแกรมอะไรค่ะ - by .::.pOoH.::. - 12-03-2011, 00:37

Forum Jump: