Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ###
Author Message
katisod Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ###

พอดีไปเจอรุ่นน้องคนนึงมันร้องคนเดียว(โฟร์ค)แต่ไหงมันมีเสียงประสานด้วยอ่ะ พอเห็นตัวที่มันเหยียบก็เลย...อ๋อ...เจ๋งดีว่ะ อยากได้ซะแล้วBig Grin แล้ว Effect ที่ว่านี้มันมีกี่แบบอ่ะครับพี่น้อง พอดีผมลอง Search ในเน็ตดู เห็นมีอยู่สองแบบ เลยเอามาให้พี่น้องที่พอจะรู้ข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย หรือใครที่เคยใช้ ช่วยพิจรณาดูกันหน่อย เป็นความรู้เพื่อการตัดสินใจ จะได้ง่ายขึ้นครับ ...ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ...Smile

แบบที่ 1... DigiTech Vocalist Live 2 Harmonizer

[Image: img_4627.jpg]

แบบที่ 2... VoiceTone Harmony-G

[Image: voicetone_harmonyg_front_web.jpg]
20-11-2009, 03:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ### - by katisod - 20-11-2009, 03:45

Forum Jump: