Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน
Author Message
sukanyastory Offline
Senior member

Likes Given: 0
แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน
สวัสดีค่ะ...

ยังสนุกกับการทำเพลง ร้องเพลง อยู่เลยค่ะ..
ช่วงนี้เวลาว่างเยอะ ก็เลยรีบตักตวง ก่อนงานจะเข้าค่ะ

เพลงนี้พึ่งทำเสร็จเมื่อสองชั่วโมงที่ผ่านมานี้เอง
จริงๆ แล้วโปรเจคนี้...ตั้งใจว่าจะเริ่มทำเมื่อซักสี่เดือนที่แล้ว...แต่ช่วงที่ผ่านมา งานชุกยิ่งกว่ายุง ประจวบกับแรงบันดาลใจเริ่มถดถอย...ก็เลยต้องพักไว้ก่อน...

เราทำเพลงกันแบบ Daily Bread - Home Made...ค่ะ ทำกันแบบสดๆ ทานกันใหม่ๆ จากสูตรง่ายๆ ไม่ต้องปรุงแต่ง...ตามสไตล์กุ๊กบ้านๆ ไม่ใช่มืออาชีพ

เพลงนี้ ชื่อเพลง...แค่เพื่อนกันได้ไหม...
เขียนโดยพี่อ้น (จำชื่อจริงไม่ได้ เดี๋ยวจะกลับมาแก้ใหม่)
ทำนองโดย คุณเอสนะ อยู่เจริญ

Get this widget | Track details | eSnips Social DNA
[/img]

ถ้าฟังแล้วมีความสุข...แค่นี้ก็พอใจแล้วค่ะ
(This post was last modified: 18-11-2009, 23:32 by sukanyastory.)
18-11-2009, 21:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน - by sukanyastory - 18-11-2009, 21:48

Forum Jump: