Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายชอบขาดบริเวณลูกบิด เวลาตั้งสายครับ?
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
สายชอบขาดบริเวณลูกบิด เวลาตั้งสายครับ?
กีตาร์ผมเป็น Epiphone รุ่น Joe Pass ครับ
ด้วยความที่ Saddle มันปรับได้ก็เลยปรับไปปรับมาอยู่หลายครั้งครับ แต่ทุกครั้งที่จะปรับต้องคลายสายก่อน ซึ่งปัญหามันเกิดตอนนี้ครับ

สาย 1 - 2 - 3 มักจะขาดตอนผมหย่อนสายบ้าง ตั้งสายบ้าง ขาดตรงที่มันพ้นหัวลูกบิดเลยนะครับ
ตอนแรกๆ ก็คิดว่าน่าจะเป็นเพราะสายมันสนิมกินแล้ว แต่พอเปลี่ยนสายใหม่ก็ยังเป็นอีกครับ

มันมีสาเหตุเพราะอะไรบ้างครับ หรือว่ามุมตรงรูใส่สายมันคม? เป็นไปได้มั้ยครับ
[Image: 1244014887.gif]
08-11-2009, 13:43
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สายชอบขาดบริเวณลูกบิด เวลาตั้งสายครับ? - by BytSerk - 08-11-2009, 13:43

Forum Jump: