Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ
(26-10-2009, 13:03).::.pOoH.::. Wrote:
(23-10-2009, 04:43)papachill Wrote: ถ้าเป็นขาร๊อค ก็ ต้อง ออกแนวดุนิดๆGuild GAD 50 E เป็นทางเลือกที่ใกล้เคียงสุดแล้วครับ
แต่ถ้าจะปรับเปลี่ยนไปเลย แนะนำให้ตระเวนลองให้ ฉ่ำไปเลยจ้า

ทำไมขาร็อคต้องดุแฮะ ผมก็เคยเป็นขาร็อค ตอนนั้นดุมากๆ!! แง่ง!!

พอถึงขาร็อคช่วงปลาย ก็เริ่มหันมาจับ acoustic เหมือนกันครับ เล่นตามร้านยังแอบพก metal zone ไปด้วย 1 ก้อน เสียบกับกีตาร์โปร่งนั่นล่ะ Cool

พอดำเนินถึงช่วงร็อคแก่ๆ เป็นช่วงกลายสภาพ ก็ขายกีตาร์ไฟฟ้า ขายแอมป์ไฟฟ้า ขาย effect ก้อนและอื่นๆ และเอาตังค์มาซื้อกีตาร์โปร่ง

ตอนนี้ใจดี ร่าเริง เป็นคนสนุกสนาน เข้ากับคนง่าย ไม่ดุแล้วครับ

แต่จะให้ช่วยเลือกคงลำบากครับ เพราะไม่รู้ว่าเล่นแนวนอนหรือแนวตั้ง

เพราะตอนผมร๊อค ผมชอบกระโดด...........กัดคอ ครับ5555
คอสาวๆนะ เพราะเล่นแนวฮาร์ดคอร์ครับ Big Grin จะว่าไปthe eagle ก็เล่นTakamine กันเนอะ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
26-10-2009, 13:18
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ - by papachill - 26-10-2009, 13:18

Forum Jump: