Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หวัดดีครับ มีใครใช้ซาวน์ดการ้ดAudio Kontrol1ของN Iมั่งครับ
Author Message
billy Offline
Member

Likes Given: 0
หวัดดีครับ มีใครใช้ซาวน์ดการ้ดAudio Kontrol1ของN Iมั่งครับ
เพิ่งได้มาใช้2วันยังงงๆปุ่มมันอยู่เลย ใครเคยใช้สงเคราะห์ผมหน่อยเถอะจะได้หายโง่
อ้อ..มันมีโปรแกรมติดมาด้วยครับเป็นCubase LE4 ผมลงไปแล้วดูซีล่งซีเรียลเลขเครื่องก็เเล้วมันยุ่งจริงๆเลย

จนสุดท้ายได้เลขเเอคทีเวทจากเว็บมันมา รีจีสใกล้จะเสร็จอยู่แล้ว มันบอกว่า เวลาในเครื่องผมไม่ตรงกรุณาเซ็ทใหม่ ผมเซ็ทใหม่ยังไงมันก็ยังติด จนปัญญาจริงๆ เลยไม่ใช้มันซะงั้น
หมั่นไส้ เลยไปค้นๆโปรแกรมที่มีอยู่มาลงที่พอจะใช้ได้ก็มีSony Vegasที่ผมใช้ตัดต่อหนังอยู่ประจำมันอัดเสียงได้เลยเอามาใช้แก้ขัดก่อน
ตอนนี้หน้าที่การงานผมจับพลัดจับผลูต้องมาอัดเสียงคนอ่านหนังสือเอาไปทำหนังสือเสียงเดซีเองด้วย ก็เลยแบ่งห้องมาทำห้องอัดเสียงเล็กๆให้น้องๆมันออกสเปคหาของหาซาวน์ดการ์ดมา ทำเสร็จแล้วดันกลายเป็นว่าผมต้องมาทำซะงั้น ผมวางกล้องหันมาศีกษาเรื่องอัดเสียงด้วย มีโปรแกรมที่ใช้ง่ายๆบนพีซีมั้ยครับ

ลืมบอกไปครับหนังสือเสียงเดซีเป็นหนังสือเสียงสำหรับผู้พิการทางสายตาผมผลิตหนังสือเรียนให้นักศีกษาในมหาลัยของผมเองครับ ตอนที่ไปฝึกอบรมทำต้องไปหัดกับอาจาร์ยชาวญี่ปุ่นต้องใช้ภาษาต่างประเทศนิดหน่อย ในที่ทำงานผมน้องๆมันหลบตาไม่มีใครอาสาไปสักคนจนหวยมาออกที่ผม เลยจับพลัดจับผลูต้องมาอัดเสียงด้วยประการฉะนี้ ธรรมดามันอัดกับซาวน์ดการ์ดที่ติดคอมมาก็ได้เพราะไม่ต้องการคุณภาพมากนัก แต่ตอนนี้อยากได้ไว้ใช้งานบรรยายสำหรับใช้งานในสื่ออื่นๆด้วยก็เลยเป็นห้องอัดเล็กๆไว้ทำงานเองเล็กๆน้อยๆไม่ต้องไปง้อสตูอัดเสียงของพวกวิทยุโทรทัศน์เขาครับ
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
(This post was last modified: 17-10-2009, 11:04 by billy.)
17-10-2009, 00:10
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
หวัดดีครับ มีใครใช้ซาวน์ดการ้ดAudio Kontrol1ของN Iมั่งครับ - by billy - 17-10-2009, 00:10

Forum Jump: