Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
Author Message
Kru Boongie Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Big Grin  ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
สวัสดีค่ะ

ชื่อบุ้งนะคะ
เล่นกีตาร์มา 20 กว่าปีแล้วค่ะ
เริ่มจากการเรียนวิชา Classic Guitar ที่สยามกลการเชียงราย --> เชียงใหม่ ค่ะ

เล่นดนตรีอาชีพมาเข้าสู่ปีที่ 19 แล้วค่ะ
เนื่องจากเป็นสาวเหนือ จึงถนัดแนว Folk Songs คำเมือง ของพี่จรัล มโนเพชร
ส่วนเสียงร้องดิฉัน จะคล้ายกับพี่แอ๊ด สุนทรี เวชานนท์ค่ะ (เสียงแหลมๆ ออกจมูก)

เคยออกอัลบั้มกับเพื่อนๆผู้หญิงล้วน ในผลงานชุดสาวภูธร ในนาม บุ้งมือBass วงกระดังงา
สังกัดค่ายรถไฟดนตรีค่ะ

ปัจจุบันเป็นครูสอนวิชา Classic Guitar และ Vocal
อยู่ โรงเรียนดนตรีสยามกลการ ค่ะ

เคยตั้งกระทู้แต่ลบไปแล้วเพราะมี ผู้ใหญ่ใจดีแจ้งว่า ควรไปอยู่ห้องหางานมากกว่า
จึงขออนุญาติลบกระทู้เก่า แล้วตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ ในกระทู้นี้นะคะ

คุณพระคุ้มครองทุกท่านค่ะ .... Boongie The Guitarist
^^ Practice Makes Perfect ^^
---------------------------------
http://www.facebook.com/boongies
oH_Ho66@hotmail.com
089-999-0878
15-10-2009, 12:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ - by Kru Boongie - 15-10-2009, 12:43

Forum Jump: