Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ jazz กะ blue
Author Message
sunday Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ jazz กะ blue
ครับ ตอนนี้ ผม เล็งๆๆ ไว้ ก้อ มี gibson es 135 อ่ะครับ วันนั้น ไปลอง เสียงก้อ เหนียวๆ ดี
แต่น้าๆๆเคยเลย lucille ของ bb king ไหมครับ ผมไปหาแถวที่ผมอยู่หลายร้านละ ไม่มี เลยครับ

แล้วผมก้อ ไปลอง ของ gretsch white falcon เสียงมัน ใส ไปไม่ค่อยได้ อารมเท่า gibson เท่าไร

แต่ใจผมละก้ออยากได้ hollow body อ่ะครับ มัน แสดง ถึง ความ เป้น 50's ดี เหอๆ และอีกอย่างเวลา เหมือน ได้ กอด กีต้าร์ ดี มันให้ ความรู้สึกที่ดีอ่ะครับ
ครั้งนึง คิดว่า "นักกีต้าร์ที่ขาด pick ก้อเหมือนจอม ยุทธ์ ไร้กระบี่"
แต่เดียวนี้ " จอมยุทธ์ที่ไร้กระบี่ ก้อมี finger style เป็นเหมือนกำลังภายใน"
09-10-2009, 00:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ jazz กะ blue - by sunday - 09-10-2009, 00:42

Forum Jump: