Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC
(08-10-2009, 22:41)pood Wrote: ตั้งแต่เปิดศึก Yamaha ผมก็ยังโดนเสียง L-10 ของน้า Nit หลอนอยู่จนทุกวันนี้เลยครับ โชคยังดีที่ผมยังพอมีเส้นสายที่ญี่ปุ่นอยู่เลยมีคนช่วยหากีต้าร์เสียงดีสภาพดีให้ใด้แต่ L-10 ถ้าเจอสภาพสวยก็ราคาแพงระยับเลยครับในตอนนี้ ถึงยังไงผมก็ว่า L-series ทุกรุ่นนี่เสียงดีเกินราคาซื้อขายแน่นอนเมื่อเทียบกับกีต้าร์ฝรั่ง

ตั้งแต่เปิดบ้านเมื่อปีที่แล้วผมก็ยังไม่ใด้มีโอกาสเปิดบ้านอีกเลย เมื่อก่อนเคยขนกีต้าร์ไปบ้านเต่าทีละเป็นสิบตัวให้พวกน้าๆลองแต่ปีนี้ก็ไม่มีโอกาส พูดไปแล้วก็คิดถึงคืนวันเก่าๆครับ ผมใด้เพื่อนแท้หลายๆคนก็จากการซื้อขายกีต้าร์นี่แหละ คนแรกคือน้า Nit ที่ผมไปขออ้อนวอนซื้อ Guild F-47RCE เมื่อเกือบสี่ปีก่อน คนที่สองก็คือน้ายอดเยี่ยมที่เอา Yamaha FPX-300N มาเล่นให้ผมฟังที่บ้าน สมัยโน้นผมมีกีต้าร์อยู่แค่สิบกว่าตัวแต่พอมาเข้าเว้บก็เลยเริ่มบ้าไปกับเขาด้วยจนตอนนี้มีเกือบร้อยตัวแล้ว ขายเท่าไหร่ก็ไม่หมดเพราะมันชอบงอกออกมาใหม่อยู่เรื่อยๆ

ตั้งแต่เดือนนี้ผมคงจะทะยอยลงรูปของกีต้าร์ตัวโปรดทั้งหลายใน gallery แล้วครับเพราะถ้าจะเปิดบ้านอีกในเดือนธันวาเหมือนทุกปีที่ผ่านมาคนอ่านจะใด้ไม่ต้องเสียเวลารอรูปขึ้นในกระทู้ซื้อขาย ส่วนตัวไหนจะปล่อยนั้นตอนนี้ยังไม่อยากคิดครับเพราะยังเสียดายอยู่

วันวานในอดีตหวนกลับมาได้เสมอครับ
วันคืนเก่าๆยังฝังใจน้องๆทุกคนที่เคยสัมผัส
ผมเชื่อว่าน้องๆเหล่านั้นรอเวลานั้นอยู่ครับ

ผมชอบ New Old Stock
อยากเห็น กีตาร์ใน Pood's Guitar Gallery เต็มๆซะทีครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-10-2009, 22:53
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC - by pood - 07-10-2009, 00:36
RE: NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC - by pood - 08-10-2009, 22:41
RE: NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC - by povation - 08-10-2009, 22:53
RE: NEW OLD STOCK vs CLOSET CLASSIC - by pood - 08-10-2009, 23:22

Forum Jump: