Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ
เรื่องจริง..ที่โรงงานนรก

ผมได้ยินบ่อยๆลอดเข้ามาทางช่องเล็กๆ ใต้บานประตูห้องทำงานซึ่งผมเจาะเอาไว้เอง 2 รู (แอบดูสาวๆ หน้าห้องอู้งาน มันเป็นนโยบาย Tongue)
แปลกมาก! สาวๆส่วนใหญ่ ที่อายุระหว่าง25-35 มักจะใช้คำนำหน้าเรียกกันเองว่า "ป้า"
ที่เกิน 35 ไปแล้ว ดันเรียก "พี่"
ส่วนใครที่ต่ำกว่า 25 เรียก "น้อง"
และ น้องๆ ที่ไม่เกิน 25 เรียกผมว่า "ลุง"

บ้าจริงๆ มาเรียกคนอายุ30 แต่หน้าอ่อนเท่ากับคนอายุ 45 ว่า"ลุง"
ซึ่งผมขู่ทุกคนที่เรียกผมแบบนี้ว่าจะไล่ออก Sad

ดูว่าโหดแต่ไม่มีใครกลัว ดันเรียกลุงกันเกือบทุกคนแล้ว
สงสัยผมไม่ค่อยได้มาทำงาน เจ้านายให้หยุดบ่อยมาก บางครั้งให้หยุดยาวเลยแล้วจ่ายเงินตามวัน
เรียกประชุม(เดี่ยว)ทุกครั้งที่เจอหน้า เรื่องก็เดิมๆ คืออยากให้กลับบ้าน พักยาวๆ...

สิทธิพิเศษเฉพาะคนโปรดของเจ้ายนายน่ะ อย่าอิจฉา! Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

28-09-2009, 07:35
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ - by Tai Labour - 28-09-2009, 07:35

Forum Jump: