Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอแชร์ ใครมีประสพการณ์แบบนี้บ้างครับ
Author Message
zuzaa Offline
Member

Likes Given: 0
ขอแชร์ ใครมีประสพการณ์แบบนี้บ้างครับ
ผมมีกีตาร์โปร่งอยู่หนึ่งตัวเป็น handmade ของเกาหลี ยี่ห้อsaehan ซื้อมาประมาณ 10 กว่าปี ราคาตอนนั้นประมาณ 7,000-8,000 บาท กีตาร์ค่อนข้างหนักไม่ทราบว่าเป็นแบบ all solid, solid top เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้
ตอน 2-3 ปีแรก ผมเกือบขายแล้ว เพราะเสียงค่อนข้างแข็ง เล่นก็เจ็บนิ้ว เลยให้เพื่อนยืมจนลืม 2-3ปี ต่อมาเมื่อเอาคืนมา ผมเอามาตั้งactionใหม่ เปลี่ยนสายใหม่
ระยะหลังประมาณ 3-4 ปีหลังเหมือนกับคนละตัวเลย เสียงพริ้ว อิ่มขึ้น เล่นง่ายขึ้น เล่นแล้วมีความสุข เพื่อนมาขอซื้อหลายคน แต่ไม่ขายแล้วครับ ใครมีกีตาร์ยี่ห้อนี้หรือมีประสพการณ์แบบนี้ แชร์เล่าให้กันบ้างครับ
24-09-2009, 15:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอแชร์ ใครมีประสพการณ์แบบนี้บ้างครับ - by zuzaa - 24-09-2009, 15:44

Forum Jump: