Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบประสบการณ์ของท่านกับกีตาร์คนไทยทำครับ เล่าสู่กันฟังทีครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
อยากทราบประสบการณ์ของท่านกับกีตาร์คนไทยทำครับ เล่าสู่กันฟังทีครับ
อยากทราบครับ

ขอรูป
spec
ราคาที่ทำ
ช่างที่ทำ
เหตุผลที่มาสั่งทำและเหตุใดจึงทำกับช่างคนนี้
แล้วงานตรงกับที่คาดหวังมั้ยขอรับ

เท่าที่ผมค้นๆมา พวกท่านทั้งหลายมักสั่งกีตาร์โปร่งกับคุณเอ หรือไม่ก็คุณสมชาย

อยากให้เทียบงานของแต่ละคนด้วยซ้ำ แต่เดิ๋ยวทะเลาะกันอีก บางทีมันวิจารณ์ไม่เต็มปากหรือเปล่าครับ เพราะว่ารู้จักกันทั้งคนทำ รู้จักกันทั้งเจ้าของกีตาร์ แล้วเห็นเคยพุดกันว่าอาจจะจัด Battle of the Thai Guitars ยังมีใครจะสนใจจัดอยู่มั้ยครับ เห็นงานล่าสุดกลายเป็นMartin กะ Acoustic Ampไปแล้ว
ขอบคุณครับ

ปล. ผมเคยลองแต่NNG กะกีตาร์คุณนิดทั้งโปร่งและคลาสสิค เลยอยากลองหาข้อมูลเพิ่มดู

สำหรับกีตาร์apple ของคุณpoodเข้าไปดูมาแล้วครับ สวยมาก เจ้าตัวเลียนแบบเควิน ไรอันที่เป็นbrazilian ก็สวยมากครับ ของช่างสมชายทั้งสองตัวเลย
16-09-2009, 21:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อยากทราบประสบการณ์ของท่านกับกีตาร์คนไทยทำครับ เล่าสู่กันฟังทีครับ - by Noname - 16-09-2009, 21:40

Forum Jump: