Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
Author Message
sunday Offline
Member

Likes Given: 0
อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
ระหว่างเล่นบ้างครั้ง ผมเล่นอยู่แล้วรู้สึก ว่า ปวด ฝ่ามือ มากเลยครับ
หลังจากนั้นสักพัก นิ้ว ก้อ เริ่ม อ่อน แรงลง คอร์ส เริ่ม บอดๆๆ ละ
ยิ่งถ้า เล่น finger style จะได้ยินชัดเลยว่า กด สายไม่แน่

จะมีวีธีแก้เรื่องนี้อย่างไรดีครับ

บาง เพลงที่ เล่นนั้น คอร์ส ทาบหก สายทั้งนั้น เลย อ่ะครับ ไล่ตั้งแต่ บาร์สอง ถึง บาร์ เจ็ด แปด แถมยังไม่พอ ตอน ส่ง ไป ท่อน ฮุค มัน จะ มี โซโล่ เล็กๆ ประมาณ ห้อง นึง (ตรงนี้ก้อ slide กัน ระนาวเลยครับ)

(ปล หรือว่า สายกีต้ารื กับ fretboard ของกีต้าร์ ผมมัน ห่างกัน เกิน ไป!!)

ขอบคุน ครับ
ครั้งนึง คิดว่า "นักกีต้าร์ที่ขาด pick ก้อเหมือนจอม ยุทธ์ ไร้กระบี่"
แต่เดียวนี้ " จอมยุทธ์ที่ไร้กระบี่ ก้อมี finger style เป็นเหมือนกำลังภายใน"
14-09-2009, 19:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ - by sunday - 14-09-2009, 19:25

Forum Jump: