Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทรงกีตาร์ที่เหมาะกับแนวครับ
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ทรงกีตาร์ที่เหมาะกับแนวครับ
(11-09-2009, 16:50)พรชัย พฤฒารัตน์ Wrote:
(08-09-2009, 22:04).::.pOoH.::. Wrote: ถ้าเป็นกีตาร์โปร่ง ทรงไหนของยี่ห้อใด เล่นได้สบายสุด เล่นแล้วไม่เมื่อย อยู่ด้วยกันได้นานๆ สำคัญที่สุดครับ Big Grin

2. เล่นสบายไม่เมื่อยแล้วก็ต้อง เล่นแล้วชอบ ชอบนี่มีหลายแบบครับ (แต่เน้นที่ตัวเองชอบ)

ไม่ว่าจะเป็น action สูงหรือต่ำ ใครว่าสูงไป ต่ำไป ก็ช่างเค้าครับ เพราะกีตาร์ฉัน
ฉันซื้อมาเล่นเอง มาตรฐานเอาไว้เป็นแค่ตัวตั้งก็พอครับ

3. เล่นแล้วหล่อ ตอนเล่นลองส่องกระจกบานใหญ่ๆดูครับ ถ้ามองแล้วเสริมความหล่อ จะมีความสุขในการเล่นมากขึ้น กีตาร์บางตัวราคาสูงมาก แต่เล่นแล้วไม่เสริมความหล่อ แถมทำให้ถดถอยลงอีก อันนี้อย่าไปคบครับ

4. เมื่อได้กีตาร์คู่ใจแล้ว (อาจจะต้องซื้อๆ ขายๆ ขาดทุนบ้างเป็นบทเรียน) ก็จะพบตัวที่ใกล้เคียงจริตมากที่สุด ถึงตอนนั้น ใครว่าอะไร มันก็เป็นกีตาร์ที่ดีที่สุดสำหรับเราครับ

Big Grin

Big Grin เห็นด้วยจ้าBig Grin

ในที่สุดก็ค้นพบ..........
11-09-2009, 17:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทรงกีตาร์ที่เหมาะกับแนวครับ - by boobyblue - 11-09-2009, 17:03

Forum Jump: