Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Amp ประเภทต่อเอง...ลองทำดูบ้างซิ!
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: Amp ประเภทต่อเอง...ลองทำดูบ้างซิ!
จริงๆผมไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าหรือวงจรอะไรเลยครับ แต่ผมสนใจเพราะใครๆก็บอกปากต่อปากว่า
แอมป์สมันก่อน ที่เดินวงจรด้วย Point to Point นั้นเสียงดีกว่าแอมป์ในปัจจุบัน
ผมก็เลยลองๆหาเพื่อนๆพี่ๆที่ยังพอมีแอมป์เก่าๆเก็บไว้อยู่ไปขอฟัง
ก็ได้คำตอบว่ามันเป็นสิ่งที่แผ่น PCB ไม่มีทางทำได้เลยครับ ใจจริงก็อยากจะซื้อไว้ใช้งานซักตัวเหมือนกันครับ
แต่ด้วยความรู้อันน้อยนิด จะดูเองก็ไม่เป็น จะไปซื้อจาก ebay ก็ยิ่งไปกันใหญ่
ก็เลยได้แต่ซื้อ Point to Point ที่ยังมีขายในปัจจุบันครับ ถึงเสียงมันจะสู้ Original ไม่ได้ (มาก)
แต่ก็ยังให้เสียงที่ดีกว่าแบบ PCB อย่างเห็นได้ชัด

[Image: vibroking.jpg]
อย่างเจ้า VibroKing ตัวนี้ก็เป็น Point to Point ที่ยังผลิตอยู่ แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ ^^

ขอบคุณพี่ Microtone อีกครั้งที่เอาประสบการณ์มาแชร์ให้อ่านครับ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
07-09-2009, 00:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Amp ประเภทต่อเอง...ลองทำดูบ้างซิ! - by yodchula - 07-09-2009, 00:12

Forum Jump: