Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บันทึกของฉัน
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: บันทึกของฉัน
(11-08-2009, 14:59)ยอดเยี่ยม69 Wrote: เมื่อวานผมโทรหาน้ากานต์ ก็แปลกใจที่มีเสียงตอบรับอัตโนมัติว่า
"ขณะนี้เจ้าของหมายเลขอยู่ต่างประเทศ ไม่สะดวกที่จะรับสาย
หากต้องการชำระหนี้ กรุณาโอนเงินที่ติดค้างไว้เข้าบัญชี
ได้ตามหมายเลข.........................."

ถึงรู้ว่าน้ากานต์ไม่อยู่ ไปต่างประเทศนี่เอง

คนนี้แหล่ะ Traveling Man ตัวจริง...ตัวปลอมอย่างผมอิจฉาเลย Sad
อย่าลืมไปดูเบื้องหลังการถ่ายทำ Publicinvasion ที่กรุงปราก นะครับ
แล้วมาเล่าให้ฟังด้วย

Have a nice trip Wink

ขอบคุณครับพี่ ผมออกจากปรากมาแล้วครับ เลยอดดูเลย
แต่อยากกลับไปปรากและครุมลอฟอีกอีกครั้งครับ ประทับใจมากๆBig Grin
(11-08-2009, 15:55)Grid.. Wrote: น้องเสื้อเทา คนที่ 3 นั่นคนไทยป่าวครับ.. ??

เป็นน้องที่มาด้วยกันอ่ะWink

เย๊ยยยย!!! ล้อเล่นTongue
เป็นคนจีนมั้ง เห็นเค้าพูดจีนกลางกับแม่เค้าอ่ะBig GrinBig Grin

(12-08-2009, 09:23)Labour Wrote: โด่....ทิ้งเพื่อน!!!

ค่าอาหารออกเองก็ด้ายยย...นอกนั้น??? Big Grin

รอไป เรา เอ้ย! ลาว กับ ขะแมร์ทัวร์ ดีกั่ว....โด่

ถ้าเรื่องโด่นี่ ผมไม่รอเพื่อนอยู่แล้วครับพี่ต่าย อิอิ Big GrinWink

(12-08-2009, 05:47)yodLove Wrote: น้ากานนน....ไม่ใช่ผมตอนนี้บุ้ยบุ่ยเขาไปนั้งเฝ้าถึงร้านทุกวันเลยBig Grin

ส่วนน้องๆในรูปให้ไวเลยครับน้าTongue..ซาร่าหโอ้พระเจ้าจอชมันยอดมากBig Grin

ฝากไว้ก่อนเถอะ บุ๊ยบุ่ย!!!
(11-08-2009, 17:00)Maew Wrote: สวยดีเนอะ

มาอัพเดทบ่อยๆนะครับ น้า

เห็นแก่น้าแมวนะเนี่ย...ถ้างั้น ... จัดไป!!!

ช่วง...Beauty of the day สนับสนุนโดย รถกระบะ ไฮรัก อีโก้

จารย์ๆๆ...มาถึงระยองเชียว ฮิ!! ซื้ออีโก้คุ้มมั๊ย จารย์

คุ้ม!!! ซื้อเลย ขายต่อได้ราคา!!!

อ่าเข้าเรื่องดีกั่ว...

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีเจตนามาคุยโวโอ้อวดเรื่องการเดินทางของผมแต่อย่างใด
เพี่ยงแค่อยากให้บ้านสีฟ้าที่ผมรัก เป็นเหมือนนิตยสารเล่มหนึ่ง มีทั้งเรื่องราวที่เป็นสาระ มีทั้งเรื่องราวที่ขบขัน
สุดแท้แต่ใครจะถนัดแนวไหน ก็ช่วยเติมแต่งบ้านหลังนี้ให้สวยงามตามความถนัดของแต่ละคน...

เมื่อคืน ผมนั่งรถไฟจาก Prague ผ่านเมือง Salzburg ของเยอรมัน เข้าประเทศสวิส ที่เมือง Zurich
ผมเริ่มต้นการเดินทางครั้งนี้ เพราะไปอ่านเจอคุณ Mr-backpacker แห่งเว็บ trekkingthai แกประกาศหาเพื่อนเที่ยว
ผมเองก็ไม่มีที่ไปพอดี เลยเมลคุยกันจนได้มาถึงที่นี่

ลาก่อน Praha

[Image: dsc0071z.jpg]

รถไฟตู้นอนที่เรานอน เป็นแบบ 3 คน เจอฝรั่งนั่งอยู่ในตู้คนนึงแล้ว เลยชวนคุย แกเป็นคนสวิส

[Image: dsc0303y.jpg]

มีอ่างล้างหน้าในตัว แต่ไม่มีห้องน้ำ

[Image: dsc0301.jpg][Image: dsc0298mve.jpg]

นอนเรียงกัน 3ชั้น

[Image: dsc0336jyd.jpg]
[Image: dsc0310i.jpg]

มาเช้าที่ Zurich

[Image: dsc0007l.jpg]
[Image: dsc0284i.jpg]

ฮ้าวววววว...ขอตัวไปนอนแล้วครับ

[Image: dsc0393e.jpg]
ฺBeauty of the day ( from Praha )

[Image: dsc0219frf.jpg]
[Image: dsc0156vsm.jpg]
[Image: dsc0193b.jpg]
[Image: dsc0265m.jpg]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

(This post was last modified: 13-08-2009, 06:25 by karn.)
13-08-2009, 06:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บันทึกของฉัน - by karn - 13-08-2009, 06:23

Forum Jump: