Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บางทีสักวัน..คุณอาจจะต้องเลือก...
Author Message
phycho Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
บางทีสักวัน..คุณอาจจะต้องเลือก...
น้าๆเคยเจอคนที่น้าๆรักบอกให้เลือกระหว่างกีต้าร์กับเค้ามั๊ยผมเจอมาแล้ว..
เหมือนขำๆ แต่เจอจริงๆขำไม่ออก ผมเลยเลือกแฟนนึกว่าจะจบ เธอบอกให้ทุบกีต้าร์ทิ้งด้วย ผมยอมจำใจทุบทิ้ง สุดท้ายกีต้าร์ก้อพัง แล้วอีก2ปีต่อมาผมก้อเลิกกับเธอ..ตอนนี้ผมเจอคนที่รักกีต้าร์เหมือนผมแล้วครับ....ที่เล่ามานี่เป็นสมัยหนุ่มๆครับเลยอยากแบ่งปันประสบการณ์ครับ

ถ้าผมจะต้องเลือกอีกครั้งในความชีวิตผม
ต้องเลือกสิ่งที่คิดว่า"รักที่สุด"อยู่แล้ว ไม่ใช่สิ่งที่คิดว่า"รัก"..แล้วจะพยายามพัฒนาการ"รัก"ไปจนถึง"รักที่สุด" สุดท้ายเมื่อหมดความพยายาม สักวันคุณอาจหมดรักเหมือนผมก้อได้ครับ แต่กับสิ่งที่"รักที่สุด"ยังงัยก้อที่สุดอยู่แล้วไม่ต้องพยายามให้เหนื่อยใจจ้า......
"ฝีมือไม่เท่าไร แต่ หัวใจเกินร้อยนะจ๊ะ"
04-08-2009, 14:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
บางทีสักวัน..คุณอาจจะต้องเลือก... - by phycho - 04-08-2009, 14:37
text - by Katayoot - 04-08-2009, 17:03
RE: text - by pop_250823 - 04-08-2009, 17:36

Forum Jump: