Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยด้วยครับ แก่แล้วอยากได้กีตาร์สำหรับ finger style ครับ
Author Message
hippo Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ช่วยด้วยครับ แก่แล้วอยากได้กีตาร์สำหรับ finger style ครับ
ตอนสมัยวัยรุ่นเคยเล่นกีตาร์เป็นบ้าเป็นหลัง แทบจะนอนกอดเลยก็ว่าได้ ตอนนี้หลังจากใช้เวลา
ก่อร่างสร้างตัวเป็นสิบ ๆ ปี ระหว่างนี้ได้จับกีตาร์บ้างเป็นครั้งคราว แต่โดยรวมก้ถือว่าน้อยมาก ๆ
ผมมี fender strat, martin, nashville ๑๒ สาย ผมมาเจอเวปแห่งนี้ได้ ๓ วันแล้วครับ
อ่านด้วยความเพลิดเพลินอย่างยิ่งครับ ได้เห็นความรัก ความคลั่งไคล้ที่มีต่อกีตาร์ของทุกท่านมันส์จริง ๆ ครับ ตอนนี้ผมอยากจะกลับมาเล่นจริง ๆ จัง ๆ อีกซักครั้ง อยากได้กีตาร์สำหรับเล่น
เกาเพลงสไตล์ john denver, simon garfunkel ประมาณนี้ รบกวนเซียนทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ งบซัก 2 - 3 หมื่นครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
21-07-2009, 09:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ช่วยด้วยครับ แก่แล้วอยากได้กีตาร์สำหรับ finger style ครับ - by hippo - 21-07-2009, 09:33

Forum Jump: