Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำการซื้อกีต้าร์สำหรับมือใหม่ค่ะ
Author Message
Panda Offline
Member

Likes Given: 0
A1Guitaricon  ขอคำแนะนำการซื้อกีต้าร์สำหรับมือใหม่ค่ะ
ตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ เพราะกีต้าร์ตัวแรกที่ซื้อมาเพื่อเริ่มฝึกราคาพันกว่าบาท แต่ผ่านไปหลายไปแล้ว (แต่ฝีมือไม่พัฒนาเท่าไหร่ ตอนนี้เพิ่งเริ่มกลับมาฮึดใหม่อีกครั้ง Tongue) ก้เลยอยากขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่ เพราะยังไม่ค่อยรู้อะไรเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งงบไว้ประมาณ 5000 - 7000 บาท

รุ่น? มีรุ่นไหนแนะนำบ้างคะที่เหมาะสำหรับผู้หญิงไม๊คะ เพราะมือเล็กเวลาเจอคอร์ดทาบทีรู้สึกทรมานนิ้วจังค่ะ

ร้าน? ตอนแรกว่าจะไปเดินดูแถวหลังกระทรวง ได้แต่ขับรถผ่านแทบทุกวันแต่ยังไม่เคยไปเดินเลยค่ะ พอจะมีร้านไหนที่น่าเชื่อถือแนะนำไม๊คะ เพราะกลัวว่าไม่ค่อยรู้เรื่องแล้วจะโดนหลอกค่ะ หรือว่าไปซื้อร้านตามห้างดีกว่า? ร้านนครหลงเป็นยังไงบ้างคะ ลองเสิร์ชดู เค้าบอกว่าร้านนี้ก็ดี เห็นว่ามีระบบผ่อนด้วย แต่ราคาจะแพงกว่าเงินสดไม๊คะ

มือสอง? ถ้าซื้อตามเว็บควรตรวจสอบยังไงดีคะว่าดีและเชื่อถือได้แค่ไหน ราคามือสองจะถูกกว่ามากไม๊คะ ตอนแรกไม่ได้คิดเลยว่าจะซื้อมือสองแต่อ่านๆกระทู้อื่นซื้อขายอื่นๆมีคำแนะนำว่าให้ไปดูมือสองตามเว็บ ก้เลยสนใจขึ้นมาบ้าง แต่คิดๆดูแล้วก้อาจจะไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันว่ารุ่นไหนดี ถ้าท่านใดบังเอิญเห็นไปมือสองตัวไหนน่าสนใจก้แนะนำได้นะคะ

แหะๆ ขอโทษนะคะ มือใหม่เลยคำถามเยอะไปหน่อย Big Grin ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
08-07-2009, 10:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำแนะนำการซื้อกีต้าร์สำหรับมือใหม่ค่ะ - by Panda - 08-07-2009, 10:12

Forum Jump: