Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความในใจกับงาน Meeting 4
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ความในใจกับงาน Meeting 4
ไม่รู้จะมีใครเอาไฟล์ภาพนิ่งกับไฟล์ภาพเคลื่อนไหวมาลงให้ชมเมื่อไหร่นะครับ
ตอนนี้ขอบอกความในใจก่อนครับ................

งานมีตติ้งครั้งนี้ผมประทับใจมากเลยครับ
อาจจะไม่ใช่ประทับใจในแง่ของความสนุกสนานแบบศุกร์แห่งชาตินะครับ
เพราะเท่าที่ผมดู ผู้คนยังกระจัดกระจายอ่ะครับ สนุกกันเองเป็นกลุ่มๆ
(แต่ผมเห็นน้าหนุ่มก็พยายามชวนโต๊ะที่เป็นหน้าใหม่คุยทุกโต๊ะเลยครับ ตบมือให้ แปะๆๆๆ ^^)
หลักๆแล้ว...งานครั้งนี้ผมจะประทับใจในมุมมองของคนฟังเพลงน่ะครับ

น้าหนุ่มเล่นดีมากเลย...ถึงจะยังไม่เท่ามหาเทพตอนดึก แต่ก็มีการร้องมาชดเชยได้หายห่วง ร้องดีจริงๆครับ
น้าบูฯก็ร้องเพราะครับมีแนวทางของตัวเอง (กดคอร์ดแปลกๆ....ผมไปถามน้ากานถึงรู้ว่าตั้งสายไม่ปกติ....ผมนี่บ้านนอกมาก)
น้าบูเป็นเด็กแนวตัวจริงครับ ขอให้ผลงานขายดีนะครับ
(เห็นว่าน้าสันซื้อซีดีพร้อมลายเซ็นหวังเก็งกำไรตอนน้าบูดังไว้แล้วแผ่นนึงด้วยครับ)
ขอชื่นชมน้องใหม่ของเวบบอร์ดทุกๆคนครับ (ผมยังจำยูสเซอร์เนมของแต่ละคนไม่ได้) ทุกคนเก่งมากเลย
โดยเฉพาะวงสองพ่อลูก (ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้) ที่ร้อง If I ain't got you
เพราะมากเลยครับ คุณพ่อเล่นเก่ง คุณลูกก็ร้องเก่ง (มากกกกกกกกกกกกก...น่ารักด้วย...^///^)
และที่สำคัญ....น้องใหม่แต่ละท่านเชิญขึ้นเวทีง่ายแบบนี้ พิธีกร (น้าป๋อ) ก็สบายใจครับ
(ของผมจะใช้มุกครับ สั่งข้าวมาวางไว้..แล้วไม่ยอมกินให้หมดครับ...ถ้าพิธีกรให้ขึ้นเวทีจะอ้างว่ายังกินข้าวอยู่ครับ...)
น้าหนึ่งหัทยา น้ามายอากิร่า เล่นก็ดี ร้องก็ดี...สมกับที่ทุกคนรอฟังครับ
น้าแอ๊น น้าขวัญ ซิงเกิลใหม่เพราะมากมาย....น้าศรัน น้าไผ่ โซโล่โอ๊ยๆ ได้โอ๊ยจริงๆ ครับ
น้าหนึ่งอีเจ น้าขวัญแจ๊ซซี่ เก่งครับ ไม่อยากเชื่อว่ามาเตี๊ยมกันแป๊บเดียวแล้วขึ้นเวทีเลย
วง ปสด. ก็คงไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ (เพราะยังเจอกันอยู่บ้าง วิจารณ์มาก...เดี๋ยวโดนเชคบิล....^^?)
ชอบ Way back into love ครับ (น้าเวบเสียงยังกะฮิว แกรน น้องปิ๊งก็เสียงดีเหมือนเดิม)
น้าคอล น้าโจ๊ก มีมาตรฐานเหมือนเดิม เสียงร้องยังกะเปิดเทป
น้าโรเบิร์ต น้าตู่ โอววววววววว (นอกจากเสียงครางก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรแล้วครับ)
น้าพืชก็เล่นเก่งตามปกติ ขึ้นเวทีหลังจากน้าโรเบิร์ตกับน้าตู่แล้วยังเล่นได้เทพอีกครับ

ร้านสวยนะครับพี่ๆแก๊งล่ม
อาหารอร่อยครับ....กะเพราหมูกรอบติดเค็มไปนิดนึง แต่ยำถั่วพูอร่อยมาก....
(มารู้ทีหลังว่าจริงๆแล้วเป็นยำปลาหมึก....แต่ปลาหมึกหาย ผมเลยนึกว่ายำถั่วพู T_T)

เดินทางง่ายดีครับ ร้านหาง่าย ติดถนน โชคดีที่ฝนไม่ตกด้วยครับ
ฤดูหนาวเมื่อไหร่ร้านนี้ต้องน่านั่งมากๆแน่เลยครับ

เสียดาย 1 ไม่ได้อยู่ต่อและต้องขอกลับก่อนตอน 5 ทุ่มครึ่งเพราะเดี๋ยวรถไฟฟ้าหมด
เสียดาย 2 ไม่ได้เจอกริดกับพี่ก้อย คิดถึงครับ

อ่า....น้าเวบครับ...เสื้อสวยครับ ผมใส่เบอร์ M ได้ครับ เท่ระเบิด....(ไม่มีใครชม ผมชมตัวเองได้ครับ)
โอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับ
นิมิตกีต้าจงเจริญ....

อันยองฮาเซโย
(This post was last modified: 21-06-2009, 02:21 by dear709.)
21-06-2009, 02:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ความในใจกับงาน Meeting 4 - by dear709 - 21-06-2009, 02:17
hidden - by Katayoot - 22-06-2009, 05:07
RE: hidden - by Kitja - 22-06-2009, 10:24

Forum Jump: