Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
(24-06-2009, 11:35)Microtone Wrote: คุณ kran ครับ,

ขอบคุณอย่างจริงใจต่อความเห็นที่มีต่อการเขียนของผม. ตามปกติแล้วผมเป็นคน (เห็นแก่ตัว) ประเภทไม่ชอบสังคม ไม่ชอบเขียน ไม่ชอบอ่าน ชอบแต่คิดและค้นคว้า. แต่ที่ตรากตรำเขียนมานี่ก็เพราะชอบอุปนิสัยของสมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่(ยกเว้นคุณ "Labour")....ฮ่า๕ห้า5 Big Grin อยากจะมาคุยกันให้มันสนุกสนานอย่างกันเองเท่านั้นเอง และผมก็ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างจากน้องๆและลูกหลานที่นี่ซะด้วย

ผมไม่มี Thai keyboard ก็ถูไถ-เกาะแกะอักษรไทยทีละตัวจากการใช้ (on line) Virtual Thai Keyboard แล้วก็ copy/paste. นั่นมันเรื่่องนึงซึ่งต้องใช้เวลามาก อีกเรื่องนึงก็ที่ว่าผมไม่มี skill (= ทักษะ?) กับการเขียนเลย แถมยังนึกหาคำทีเป็นภาษาไทยอย่างสาใจไม่ค่อยได้ ก็เขียนออกมากันตรงๆประเภทเด็กถ่อย วาจาโฮกฮากไม่มีค๊ะขาเลย (ขอโทษด้วยนะครับ) แต่ผมมีความจริงใจครับ.อยากจะช่วยเด็กไทยเท่าที่จะทำได้ ไม่ว่าจะเป็นด้วยวิธีการทางตรงหรือทางอ้อม เท่านั้นเองครับ.

ป.ล. เสียดายที่ว่าผมไม่ค่อยมีความรู้กับ acoustic guitars ไม่ยังงั้นก็คงจะมันไปเลยครับ!
Shy

ผมยิ่งไม่มีความรู้เรื่องอคูสติกกีต้าร์เข้าไปใหญ่ครับ (แต่ชอบเล่นครับ)

ผมอยากยกตำแหน่ง อาจารย์ปู่่แห่งแก็งร่มฯ ให้น้า Microtone จังครับน้าต่าย(Labour)Big GrinBig GrinBig Grin
บัลลังก์น้าต่ายเริ่มสั่นคลอนแล้ววววววววTongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

24-06-2009, 19:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน" - by karn - 24-06-2009, 19:50

Forum Jump: