Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
Author Message
Microtone Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
(23-06-2009, 12:57)karn Wrote: ชอบในสำนวนของน้า Microtone จริงๆครับ

ชอบตั้งแต่เห็น Avatar แล้ว

แม้ผมจะไม่สนใจเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้า...แต่ผมก็อ่านจบทุกตัวอักษร

หายเมื่อยมือแล้ว...ช่วยจิ้มให้ฟังอีกนะครับBig Grin

คุณ kran ครับ,

ขอบคุณอย่างจริงใจต่อความเห็นที่มีต่อการเขียนของผม. ตามปกติแล้วผมเป็นคน (เห็นแก่ตัว) ประเภทไม่ชอบสังคม ไม่ชอบเขียน ไม่ชอบอ่าน ชอบแต่คิดและค้นคว้า. แต่ที่ตรากตรำเขียนมานี่ก็เพราะชอบอุปนิสัยของสมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ (ยกเว้นคุณ "Labour").... ฮ่า๕ห้า5 Big Grin อยากจะมาคุยกันให้มันสนุกสนานอย่างกันเองเท่านั้นเอง และผมก็ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างจากน้องๆและลูกหลานที่นี่ซะด้วย

ผมไม่มี Thai keyboard ก็ถูไถ-เกาะแกะอักษรไทยทีละตัวจากการใช้ (on line) Virtual Thai Keyboard แล้วก็ copy/paste. นั่นมันเรื่่องนึงซึ่งต้องใช้เวลามาก อีกเรื่องนึงก็ที่ว่าผมไม่มี skill (= ทักษะ?) กับการเขียนเลย แถมยังนึกหาคำทีเป็นภาษาไทยอย่างสาใจไม่ค่อยได้ ก็เขียนออกมากันตรงๆประเภทเด็กถ่อย วาจาโฮกฮากไม่มีค๊ะขาเลย (ขอโทษด้วยนะครับ) แต่ผมมีความจริงใจครับ.อยากจะช่วยเด็กไทยเท่าที่จะทำได้ ไม่ว่าจะเป็นด้วยวิธีการทางตรงหรือทางอ้อม เท่านั้นเองครับ.

ป.ล. เสียดายที่ว่าผมไม่ค่อยมีความรู้กับ acoustic guitars ไม่ยังงั้นก็คงจะมันไปเลยครับ!Shy

(23-06-2009, 12:53)Webmaster Wrote: โอ้...ถ้าเทปนั่นยังอยู่รบกวนน้า Microtone แปลงเป็น digital ลงมาให้ฟังจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ (อ่านแล้วนึกภาพตาม อยากฟังมาก)

ยินดีจะส่งมาให้ครับ ถ้าผมมีเวลาและโอกาส...ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ แต่ผมไม่ลืมครับ!
[Image: ngsarah03.jpg]
(This post was last modified: 24-06-2009, 11:57 by Microtone.)
24-06-2009, 11:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน" - by Microtone - 24-06-2009, 11:35

Forum Jump: