Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ
Author Message
MR.PAT Offline
Member

Likes Given: 0
RE: มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ
ขอแสดงความเห็นนิดนึงครับ (ผมใช้รุ่นนี้อยู่)
1.เรื่องเสียง ผมว่าเสียงดีครับ ออกเป็นธรรมชาติมาก (ดีกว่าตู้แอมป์ acoustic บางตู้ที่ผมเคยใช้) ถ้าเทียบในราคาพอๆกัน ตัวนี้เสียงดีกว่ามาก
(ผมเลยขายตู้แอมป์ acoustic เหล่านั้นออกไป เหลือตัวนี้ไว้ใช้ครับ)
2.เรื่องความสะดวกในการใช้งาน สะดวกมากครับ เนื่องจากขนาดไม่ใหญ่นักและน้ำหนักไม่มากเท่าไหร่ ใส่หลังรถไปง่ายๆ บ่อยครั้งที่ผมจะใช้เพียงข้างเดียวเพื่อแทนตู้แอมป์ acoustic ครับ (ผมถามพนักงานขาย เค้าบอกว่าใช้แบบนี้ได้ครับไม่มีปัญหา) ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ท่านใดทราบช่วยบอกด้วยนะครับ
3.เรื่องความคุ้มค่า ต้องบอกว่าคุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เอนกประสงค์จริงๆ ผมเคยจัดงานปาร์ตี้เล็กๆหน้าบ้าน กีต้าร์เข้า 1 ไมค์ร้อง 2 คีย์บอร์ด 1 กลองไม่ได้เข้า เบสเข้าตู้เบส ต่อเข้าคอม หรือเครื่อง vcd ได้อีกครับ เสียงดังเหลือเฟือเลยครับ ปัจจุบันนี้เลยเอาชุดนี้ไว้ช่วยงานเพื่อนๆครับ ทั้งงานกลางแจ้งและในห้อง(ทีไม่ใหญ่มาก)
สรุป ตัวนี้คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากๆครับ (แม่บ้านและลูกๆชอบด้วย ไม่ว่าจะร้องคาราโอเกะ ดูหนัง ฟังเพลงในบ้านดีเลยครับ)
ส่วนข้อเสีย ผมว่ามันมีปุ่มปรับให้น้อยครับ มีเพียง high และ low แค่นั้นครับ mid ไม่มี เอฟเฟกต์มีเพียง reverb ครับ chorus ไม่มีครับ
ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
01-06-2009, 10:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ - by MR.PAT - 01-06-2009, 10:00

Forum Jump: