Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมขอถามเพิ่มเลยนะครับ

คงจะส่งทางเรือแล้ว แต่จะเช็ค USPSให้แน่กว่านี่ซักหน่อย

เพราะมีของใช้ส่วนตัวต้องส่งมาอยู่แล้ว ถูกกว่ามาก และเป็นข้อยกเว้นภาษีด้วยครับ ที่สำคัญคิดว่าดีกว่าส่งเป็นของชิ้นเดียวแยกๆมาด้วยเหตุผลบางประการครับ

คือว่าต้องpackกีต้าร์โปร่งยังไงเพิ่มเป็นพิเศษมั้ยครับ

แล้วต้องระวังอะไรเป็นพิเศษไม่ให้ไม่โป่งหรือมีรอยcrack มั้ยครับ เพราะมันจะไปออกทะเลเป็นเดือน

ตอนผมไปอยู่ต่างประเทศ ผมทิ้งกีต้าร์ไว้ไทย ไม่มีใครดู พวก hardware มันมีสนิมขึ้นเต็มเลยครับ เลยชักกลัวขึ้นมา

เช็คแล้วนะครับ ทางบริษัทจะเอากีต้าร์ในกล่องเราไปpackลงลังไม้อีกทีครับ

ปล. ด้วยเหตุผลหลายๆเรื่อง คิดว่าหาคนหิ้วให้ไม่ได้ครับ มันเป็นภาระคนอื่นมาก และไม่มีคนสนิทขนาดจะรบกวนอย่างนั้น จะไปวานคนไม่รู้จักดีก็ไม่ไว้ใจ
02-06-2009, 07:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ - by Noname - 02-06-2009, 07:57

Forum Jump: