Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องรถยนต์
Author Message
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ถามเรื่องรถยนต์
คืองี้น้า ๆ ครับ ปัจจุบันนี้ผมไปหาลูกค้าโดยใช้รถที่มันดื่มน้ำมันเพียง 7 กม./ลิตร เท่านั้นครับ เลยจำเป็นต้องไปดูรถกะบะ 4 ประตูมาใช้แทน รถคันปัจจุบัน ไปสุพรรณบุรี ใช้เงิน 1,200 บาท แต่ถ้าเป็นกะบะ จะใช้เงินเติมน้ำมันประมาณ 600 บาทเท่านั้นครับ ที่ถามน้า ๆ เรื่องรถ 2 ยี่ห้อนี้(เชพโรเลตกับมาสด้า) เพราะว่า เจ้าของเค้าเป็นลูกค้าที่ซื้อหลังคา Metal Sheet ของผมเป็นจำนวน 5 หลังแล้ว เลยต้องกลับไปอุดหนุนลูกค้าคืนครับ แต่บางคนก็บอกว่า มาสด้า เกาะถนนกว่า กินน้ำมันมากกว่า อะไหล่แพงกว่า เลยไม่รู้จะเลือกอะไรดีครับ เอางี้ผมถามเป็นข้อ ๆ ดังนี้ เพื่อให้น้า ๆ เปรียบเทียบให้ดู

อัตรากินน้ำมัน
ราคาอะไหล่
การเกาะถนน
ราคาขายต่อ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
30-08-2007, 22:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องรถยนต์ - by Kitja - 30-08-2007, 22:03

Forum Jump: