Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
.....หลังจาก กะแดะ เริ่มสะสมก้อน(ที่จริงก็ไม่แยะเท่าไหร่เลย) แล้วก็ได้ทุนไปดูงานตามบ้าน น้าๆ นักเล่นก้อนมืออาชีพ พบว่า.......แต่ละคน มี พวกก้อนๆ กันเป็น สิบสิบตัว ...... มูลค่า เกือบๆแสน บาท. .... .แถมยังลอยหน้าลอยตา มาบอกว่า ที่มีอยู่นี่หนะ ยังไม่พอ ....... ผมเลยหลบสายตาแล้วนึกถึงเงินในกระเป๋าตัวเองทันที .........แล้วก็รำพึงกับตัวเองถ้าตรูเกิดเป็นงี้บ้าง ตรูจนตายแน่ๆ(แถมเป็นคนจนที่ไม่ได้รับเช็กช่วยชาติ2พันอีก).......ทันไดนั้นเอง........ผมเลยนึกถึง พวก มัลติฯ ของ Boss (เดิมเคยมีใช้ รุ่น GT8 กะเขาเหมือนกันนะ แต่มันยากมากใช้ไม่เป็น เลยขายไปแบบขาดทุนยัยเยิน).......เลยไปเปิดเวปของ Boss ดู......เจอเลยครับ.........Boss ME 70 ถูกใจและดูว่าจะใช้ง่ายด้วย.......ราคา 10400 บาท(หลังจาโทรไปถามตัวแทนจำหน่ายบ้านเรา.......แต่......ของหมด ขาดตลาด ขานดียี่งกว่าโค๊ก อีก......ต้องจอง......แต่ไม่ต้องวางมัดจำครับ(เพราะความหล่อของผมแท้ๆเลยBig Grin).......ของมาอาทิตย์หน้า........ใครสนใจลองไปดูวิธีใช้งานใน ยูทูบ เอาเอง...........ถ้าได้มาแล้วจะเอามาฝอยต่อครับ.........Big GrinBig Grin ดูรูปไปก่อนนะ

Attached Files Image(s)

21-05-2009, 19:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ - by กีต้าร์เก่า - 21-05-2009, 19:55

Forum Jump: