Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส
ดีใจครับที่น้าnap ชอบ
หนังสือเล่มนี้มีอิทธิพลกับความคิดผมในหลายๆแง่..

นอกจากจะอินมากๆไปกับเนื้อหาแล้ว ผมยังนับถือ อ.ประมวล ในด้านการใช้ภาษาถ่ายทอดความคิด/ความรู้สึกของตัวเองออกมาได้อย่างสละสลวย และกินใจ
กระนั้น ผมยังแน่ใจว่า ไม่ว่าจะใช้ภาษาอย่างไร ก็คงไม่สามารถบรรยายสิ่งที่เป็นนามธรรมที่อยู่ในจิตใจและความนึกคิดของอาจารย์ออกมาได้ทั้งหมด
และมันทำให้ผมรู้สึกว่า เนื้อหาบางส่วนที่อาจารย์สื่อสารผ่านตัวหนังสือนั้นต้องให้เวลาและใช้ใจสัมผัสจึงจะเข้าถึง

..มีหนังสือไม่กี่เล่มนะครับ ที่ผมอ่านแล้วน้ำตาซึม และ อ่านรอบสองก็ยังซึม...หนึ่งในนั้น คือ หนังสือเล่มนี้

พอน้าnap บอกว่า อยากจะค่อยๆละเลียดกับอาหารที่พ่อครัวตั้งใจปรุงขึ้นอย่างบรรจง...ผมเข้าใจดีเลยครับ

ขอบคุณที่น้าnap ได้พยายามหาหนังสือเล่มนี้มาอ่านจนได้
มีความเห็นอะไรเพิ่มเติม ก็มาคุยกันนะครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
17-06-2009, 13:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มุมหนึ่ง..ในลอสแองเจลลิส - by Maew - 17-06-2009, 13:27

Forum Jump: