Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
1 คำถามกับ 3ตัวช่วย เรื่อง pick up ครับ
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
1 คำถามกับ 3ตัวช่วย เรื่อง pick up ครับ
แนะนำ Pick up ราคาซัก 4-5 พันหน่อยนะครับ

ต้องการเอาไปใส่กับ Johnson JD-17 แต่ว่าตัวนี้ Bass มันจะเยอะซักนิด
อยากเอาไปเล่นร้าน มีกีต้าร์ 2 ตัวครับ

ใจจริงอยากได้ Soundhole Pick up แต่ถ้าจะแนะนำเป็น Piezo รึว่าแบบอื่นก็ได้ครับ สนใจเหมือนกัน

รบกวนบอกชื่อยี่ห้อ + ร้านตัวแทนจำหน่าย + Review คร่าวๆนะครับ

=========================================

ปล. I-Beam active นี่โอเครึเปล่าครับ พอดีมีคนแนะนำว่า ถ้ากีต้าร์เสียงเบสเยอะอยู่แล้ว ไม่แนะนำเท่าไหร่ อันนี้จริงรึเปล่าครับ

ปล.2 Fishman Neo-D โอเครึเปล่าครับ
22-10-2007, 10:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
1 คำถามกับ 3ตัวช่วย เรื่อง pick up ครับ - by mai_911 - 22-10-2007, 10:35

Forum Jump: