Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
(03-05-2009, 11:41)hattaya111 Wrote: ขอพูดถึง การเตรียมตัวออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆสักนิดละกันนะครับ
เสื้อผ้าที่เหมาะสมกับงาน .......
รองเท้าที่เหมาะสม ..........
เครื่องดนตรี .............
เเนะนำให้มีที่ปิดรูซาวน์โฮลไว้เสมอครับ .................
สายสัญญาณ ................
สายกีต้าร์..............
DI ที่ใช้งานได้กับเครื่องดนตรีต่างๆที่ส่งสัญญาณ..............
ควรเตรียมปลั๊คเผื่อไว้ด้วยเสมอ ..................
ไมค์โครโฟน เราควรมีติดตัวไว้เอง ...............
ฟองน้ำครอบหัวไมค์ชั้นนอก ......................
เราควรมีคนนี้ไว้ครับ คนดูเเลเริ่องซาวน์ ...............
stand note ควรใช้ของดีๆ ..................
กระดาษกาว เเบบหนาๆอึดๆ .....................
ผ้าเช็ดเหงื่อสักผืน ............................
พัดลม บาทีก็จำเป็นสำหรับ .................
เครื่องดื่ม ก็ควรจัดเตรียมให้เหมาะสม .................
ควรมีกระดาษปากกา .............

ใครมีอะไรเสนอเเนะ ว่ากันมาเลยครับ...... ตอนนี้คนป่วยๆอย่างผมนึกออกเเค่นี้

อย่าลืม Big Bag เอาไว้ใส่ของ ดังกล่าวด้วยนะBig Grin
[Image: 4-Corner-Loops-Big-Bag.jpg]
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
04-05-2009, 10:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ) - by SARUN - 04-05-2009, 10:12
hidden - by Katayoot - 05-05-2009, 09:19
RE: hidden - by acousticboy - 05-05-2009, 14:51
RE: hidden - by hattaya111 - 05-05-2009, 15:53

Forum Jump: