Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความช่วยเหลือด่วนคร๊าบ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ขอความช่วยเหลือด่วนคร๊าบ
เมื่อคืนผมเล่นเนทตามปกติ และปิดเครื่องเวลา เที่ยงคืนนิดๆ แต่เครื่องมัน auto update download และบอกว่าจะ shut down ตัวเองหลัง install update เสร็จ ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร

พอตื่นมาวันนี้ เปิดเครื่องดูปรากฎว่า HD drive C ผม เหลือ 1.9 GB !!!!

ผมเลยลองดูว่าเครื่องบ้ามัน install update อะไรของมัน เมื่อลองดู มีแต่ security update ในเช้าวันที่ 26 (หลังเที่ยงคืนของเมื่อคืน วันที่ 25 ) มัน update มาเยอะมาก 20 กว่าตัว แต่ผมสงสัยว่า มันจะทำให้ HD ผมเหลือ 1.9 GB ได้อย่างไร เดิมเหลือ space ใน drive C อยู่ 6 GB

อยากทราบว่า

1. ผมจะตรวจสอบว่ามีการ download หรือ install ล่าสุดอย่างละเอียดได้อย่างไร

2. หรือผมจะตรวจสอบ แก้ไข ตามที่ผมเล่าให้ทราบได้อย่างไร และทำให้ HD ผมกลับมาเท่าเดิม

3. ผมจะป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการแบบนี้ ขึ้นอีกได้อย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

26-04-2009, 15:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอความช่วยเหลือด่วนคร๊าบ - by love666 - 26-04-2009, 15:06

Forum Jump: