Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
อันนี้เป็นกีต้าร์Taylor นะครับ พอดีตัวนี้มันเป็น NOS ครับ สงสัยร้านเก็บไว้นานไปนิดเลยมีfinish crackที่ไม้หลังนิดหน่อย

คนขายบอกว่าแก้ได้ชิวๆ

คือถ้าผมจะเอา คนขายจะส่งกีต้าร์ไปให้Taylor ติด ES รุ่นใหม่ให้และจะให้ทางTaylor เองแก้รอยcrackนี้ให้ครับ ซึ่งผมไม่ทราบว่าต่อให้เป็นทางTaylor เองจะแก้ได้แค่ไหน

แล้วจากลายไม้นี่ เป็นQuater Sawnหรือเปล่าครับ

ผมขอรูปหลังเต็มๆแล้ว เขายังไม่ถ่ายมาให้ครับ

ลองดูfileแนบล่ะกันครับ รอยcrackน่าจะขาวๆทางซ้ายของรูป

ปล. คิดว่าน่าสนใจมั้ยครับ ราคาพอๆกับสั่งของใหม่ ถ้าสั่งของใหม่ต้องรอ3เดือน เพราะไม่มีของในstock และของใหม่ ไม้อาจจะเป็นลองตัวนี้ เพราะเห็นลายมันตรงทีเดียว

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 25-04-2009, 05:25 by Noname.)
24-04-2009, 09:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ - by Noname - 24-04-2009, 09:09

Forum Jump: