Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ
Author Message
kong_kuiii Offline
Senior member

Likes Given: 0
@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ
ผมมี Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > เป็นรุ่นสูงและหายาก ครับ
จากข้อมูล ที่ได้จาก น้า pood < พี่กฤษ > ผมซึ่งได้มีโอกาส ไปเยือน คอนโดของ
น้ากฤษ มาครับ ได้ข้อมูลมาว่า รุ่นนี้ หายาก ทั้งในไทยและในญี่ปุ่น มือ 2 ที่หาได้
ก็ราคา ค่อนข้างสูง ฟิงเกิ้ลบอร์ด และบริด ก็ใช้วัสดุพิเศษ ไม่ใช่ไม้ Ebony ทั่วไป
ผมจำชื่อ ไม่ได้ รู้สึกจะชื่อ แบลส อีโบนี่ < รึป่าว อิอิ > จำไม่ได้ จิงๆครับ เดี๋ยว
ต้องโทรไปถาม น้ากฤษ อีกที ลักษณะ จะไม่ดำสนิท เหมือน อีโบนี่ทั่วๆไป แต่ จะ
มีลวดลาย สวยงามเห็นได้ชัดครับ ลักษณะ เด่นๆ ของตัวนี้ คือ ไม้หน้า สปูซ จะเป็นสีออก ส้ม เข้ม ครับไม่ใช่สีน้ำตาลเหมือนรุ่นอื่นๆทั่วไป black & sild เป็น โซลิด มะฮอคกานี ลูกบิดเป็นอะไหล่ทองทั้งตัว และได้ติดตัง acoustic soundhole Takamine
รุ่น TRI AX ตัวนี้ได้มาจากพี่กฤษ ราคามือ 1 อยู่ที่ประมาณ 8 - 9 พัน บาท ไม่ค่อยจะมีขายตามร้านทั่วไปเช่นกัน กีต้าร์ตัวนี้ สภาพโดยรวม 90% up ไม่มีตำหนิ นอกจากแล๊กเกอร์ที่ขึ้น ฝ้า เล็กน้อย บางจุด อะไหล่ทอง ไม่ลอก ยังเงาแว๊บครับ ดูแลดี

**** สนใจอยากแลกกับ Furch OM 34 หรือ พี่ๆท่านใดสนใจ และมีอะไรอื่นๆมาเสนอ
โพสไว้เลยครับ หรือติดต่อ 084-0777750 ก้อง ครับ

**** ผมไม่มีความรู้เรื่องอคลูสติก มากนัก ข้อมูลที่กล่าวไป หากมีพี่ๆท่านใด จะมาเพิ่มเติมเสริมข้อมูล รบกวนบอกได้เลยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่าน และ บ้านฟ้าด้วยครับ
รูปเพิ่มเติมครับ
รูปเพิ่มเติมครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 14-04-2009, 13:16 by kong_kuiii.)
14-04-2009, 13:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide > ....ต้องการแลก กับ Furch OM 34 หรือ อื่นๆ - by kong_kuiii - 14-04-2009, 13:09

Forum Jump: